Asante ndugu Genevo, bwana awabariki niliingilia jambo fulani sivyo? Uh, nataka kumshukuru bwana sana sana kwa well kushughulikia mplana wa ndugu Cap. Uh, ilitukia tu kwamba huu ndio wakati mfupi ambao mimi hurudi Indiana in Najua Na ya kwamba wao wow, rekodi haya nafikiri hawaya rekodi na kwa hiyo basi sioni mtu yeyote pale ndani kwa so, hiyo um, wao alimerudi kusudi niende kuinda kidi na kwa hiyo nafikiri itambidi chali kunivumilia yeye na Nelly na hao huko Kentucky sasa kwa siku moja ama mbili kuinda kindi, kwa hiyo afadhali nikose kitu chochote namna nyingine yote ya maburudiko sasa nje hapa kwenye mnamo katikati ya Agosti kisha niende kuinda kindi pamoja na chali na hao wote, kwa namna fulani ni jambo nililozoea, na kwa hiyo uh, nilimchukua Jo wakati ulipokuwa hapa, ule wakati mwingine kila mtu aliugua, aliko la kwenye ile hali ya hewa ni joto sana, kufikia hii hii hali ya hewa yenye baridi imeonayo hapa. Mnafikiri hii si baridi mbali, huko Arizona, wakati mmoja ilikuwa mia moja na kumi kwenye eh, kivuli, nilipoondoka juzi juzi asubuhi. Alafu, kwenye usiku wa manane, usiku wa wakati hewa ni baridi, inaposhuka kutoka milimani, ilikuwa bado tisini na sita. Naona hiyo eh, ni kwenye usiku wa manane, wakati wa baridi inapokuja inashuka. Kwa hiyo, ni, mahali hapo, ni sawa kwenye msimu wa kipupwe mbali ni pa nge na mjusi <laughs> kwenye msimu wa kiangazi si binadamu, hata wanyama wote huondoka wanaenda milimani, hawezi kweli kuivumilia. Na nilikuwa nimetoka na ninalenga shababu nduku yangu mimi, kwa namna fulani nataka tu kuwaambia juu ya mvulana mdogo wa caps, nami nilisema na, na Joe itanibidi tu kumpa bunduki maana anaweza kunishinda kulenga shabaha. Tulikuwa tumekwisha ilenga shabaha na nilikuwa nilikuwa nikipigilia usiki kwenye yadi hamsini, nami nikamwambia, nikamwambia Jo, Jo alisema ni baba, ninaamini ningeweza kufanya hivyo. Maskini jamaa huyo alikuwa ameumwa na kichwa, nilikuwa nikimwombea Omakali aliondoka akaenda mahali pa uh-huh, kulenga shabaha pamoja nami nami dwarajo yote ya mbili juu ya kumi katika bunduki ya ishirini na mbili inavuka mstari wake wa kulenga shabaha kwenye yadi ishirini na tano inaingia tena kwenye hamsini. E, vivi e, hivyo tu kama ilikuwa ya mbili juu ya kumi. Kwa hiyo basi, nami nilikuwa nimeipiga kwenye yadi ishirini na tano. Kwa hiyo nilikuwa na visiki vingine vile, nami e, nilivipigilia na kama jo hakuvipigilia hivyo. Visiki viwili sikuwa na visiki vingine. Kwa hiyo eh, nikaweka kipande kidogo cha maskini eh, njiwa wa udongo alikuwa amepasuliwa kule, ambao walenga shaba wapiga risasi kama tu robo inchi kutoka upande mmoja mpaka mwingine, nami nikamlenga shaba kwenye yadi hamsini, naye ya akamkata nusu katika vipande viwili. Nayo ile drubini ilikuwa imelengwa kwa ajali, eh, kwa ajili ya macho yangu, akiwa tu mwenye umri wa miaka mingi eh, kidogo na katika mashindano ke okay, mahali ulimwenguni sijali, ingekuwa ni nani, hakuna mtu. Sasa vile visiki havikuwa vimeshindiliwa upande, vilikuwa vimeshindiliwa moja kwa moja. Kipande hicho akikuwa kimepita, nafikiri robo inchi, na chenye kina cha moja juu ya kumi na sita na urefu wa robo inchi kwenda juu, alikikata nusu katikati, vipande viwili kwenye yadi hamsini Nikasema hakuna mtu ulimwenguni angaliweza kupiga shabaha nzuri zaidi, wangaliweza mabingwa, wangaliweza kuua jambo lile, mbale angaliweza, uh, angaliweza uh, kupiga risasi tatu nzuri zaidi kuliko hizo. Viko uh, vikupindika ni sh, uh, shimo laini tu katika ile karatasi ambamo visiki vilipitia. Nikasema hakuna mtu angaliweza kupiga shabaha nzuri zaidi, nzuri zaidi poa papo pa, hapo pa, pa. Na mimi nikasema be, bema, hebu tuende tukamenyeshe ndugu nomani hiki ambaye ufanya kazi ya Field and, and Stream, duka la vifaa vya michezo na la ndugu uh, Tony Strone. Akasema hebu tupitie kwa mbili kwanza, yeye akasema na nataka tu kumwambia mbabi e kitu naona na, na kwa kweli, ndugu yake hajapata kufanya vizuri hivyo, kwa hiyo akasema Uh, tutapitia kule kwanza, na so mara ilipofikia mlangoni mbili alikuwa bado amevaa panjama, naye akasema tushuka, tukaenda kule mapema, maana kutakuwa na joto sana and, uh, so that, kwa hiyo akasema simu ikalia, nami nikasema uh, ye, uh, ye yeah, yeah, yeah, yeah, man. Kwa namna fulani aliniangalia hivi, nikasema labda ni simu ya mgonjwa, na ilikuwa ni ndugu kwa ajili ya mlango wake alikuwa kwenye chumba cha kufanyiwa upasuaji wakati huo, huku mchoto um, wa kitambi cha tumbo pamoja na huyo vikingoja bado. Na sasa hivi ameniambia mvulana wake anapata nafuu vizuri sana sana. Kwa hiyo mnaona jinsi Mungu alivyotenda jambo hilo, hata katika sauti ya huyo mvulana mdogo Joe, badala ya kushuka kwenda kwa ndugu Norman angali kuweko ndipo wakati mimi na Dukaps tukaungana, sisimi maambi yetu ndiyo yalitenda jambo hilo, mbali linamaanisha kitu fulani kwake, kwa sisi kuwasiliana namna hiyo, na kwa kweli hiyo ndiyo wakati inapokubidi unabudi e, kuwa na imani katika yale unayofanya. Mnaona. Na hiyo imani yake kupiga simu y bile alikuwa, walikuwa wakiweka fedha. Kasema hii haina budi kuwa ni ya kutoka mbali sana. Kasema ye alikuwa akiweka karibu dola tano za fedha taslimu katika ninino tatu kwa kupiga simu muda wa dakika tatu, nami nikafikiri eh, ingekuwa inatoka New York ama huko nje kwenye moja ya visiwa ama popote pale, lakini akapiga simu ya mtu mmoja kwa mwingine apate kumpata bili badala ya Lois, mnaona. Na hivyo ndivyo ilivyo uh, gharimu uh, kufanya jambo hilo, na sasa mvulana wake anapata uh, nafuu. The caps, alisema daktari alikuwa amempa matumaini madogo sana ya kupona, mnaona, kutoka kwe, kwenye huko kupasuliwa nasi tumshukuru Mungu asubuhi ya leo kwa ajili ya jambo hili. Tunafurahi sana kwa jambo hili. Naam, tulirudi e kuelekea mapangasuku asubuhi hii, nami nilipata usingizi wa masaa matatu. Naam, nami nimechoka sana, lakini wakati kanisa, wakati unawadia wa kuja kanisani. Naam, ni nashuka ninakuja ndipo. Bwana akipenda, sasa sina budi kushuka kwenda Kentaki kama nilivyosema. Alafu eh, nikaahidiwa kuzungumza Jumapili moja nilipokuwa nimerudi hapa, na afadhali niifanye Jumapili hii ijayo, kwa sababu inayofuata itakuwa sina budi kurudi, kwa sababu ninaondoka tena kule Canada kwa hiyo um, afadhali nifanye jumapili ijayo na jumapili ijayo asubuhi. Na ndugu Nevo alisema, mbona usitoke tu uende ukawasalimie watu na kuzungumza nao kwa dakika chache tu. Nikasema, ndugu Nevo, hata sijaifungua bilia yangu, karibu sijaifungua. Nikasema mimi yeye ni, akasema, vema, toka uende kwambie jambo fulani. Na dada Nevo si, si sijui ni jinsi unavyofanya jambo hilo. Je, ni mtu anayejua kushawishi sana, lakini wakati mimi sipati nafasi ya kusema jambo hili wakati mahali hapa familia ya watu kabisa na wamesongamana na kila kitu mbali. Ninamshukuru Mungu sana kwa mchungaji kama ndugu Oman Neville, mwamnivu mwaminyivu tu, anatuweza kuwa kwa huduma na huwezi e, kumsikia akinung'unika. Mimi uketi okay, kule nyuma nilikuwa na nusu saa nzuri ya kuzungumza naye wakati nilipokuwa ninafurahia ndugu Man. Na kwa hiyo e, nitamwambia mambo zaidi juu ya jambo hilo tutakapofika Colorado mwaka huu. Kwa hiyo tulipokuwa tukifurahia ujumbe wake, basi nilikuwa na mazungumzo mazuri na ndugu Neville, nikisema hata sipati kuambia watu juu ya mchungaji e wetu mzuri Nikasema, je, watu wanakutenda mema? Nikasema haiwezi kuwa vizuri zaidi. Na mimi nikasema mema. Hilo ndilo jambo linalofurahia kusikia. Wakati mchungaji ameridhika na watu wameridhika, inafanya kanisa nzuri kweli, alafu Mungu ameridhika. Nami nafikiri kuwaona wameridhika pamoja, hasa sana katika siku hii ya ujumbe ambao tunabeba. Nafikiri jambo hilo linaonyesha Uh, kuendelea kwa ujumbe pamoja na watu na Mungu, mnaona, na mimi nashukuru sana kwa ajili ya ndugu, oh, man na mke uh, uh, wake mwema pamoja na jamaa yake, na mimi naomba ya kwamba uh, Mungu atawaweka wawe waaminivu kwake na kwa huduma, na kama ikimpendeza, naomba tuwe tumesimama hapa masikanini Bwana Yesu atakapokuja kwa ajili yetu, mnaona, uh, kutuchukua katika uh, kunyakuliwa. Tunatumaini eh, ya kwamba sisi wawili ni wazee sana kinevo, hata mmoja atakuwa amemkumbatia mwingine kwa mkono uh, huku tumesimama pale kwa fimbo zetu, tukiwa tungali tunajaribu kushikilia, naona. Ndipo tutabadilishwa katika dakika moja katika kupumba na kupumbua, ndipo mafasi haya ya mwili yataanguka, kisha uh, tuinuke na kunya, uh, na kunyakua zawadi ya milele na kupasa sauti huku uh, tukipita hewani. Kwa heri, kwa heri saa tamu ya maombi, umesonga mbele kuelekea upande wa juu. Umesikia juu ya kuponywa kwa ndugu Kumas, na Bwana, nasi tunashukuru sana kwa jambo hilo. Kwa hiyo nashukuru kuwa hapa asubuhi ya leo, nami nikifikiri badala ya ni mimi daima nikuja hapa na somo fulani na kuzungumza, nikifikiri Niki nikikuja tu asubuhi ya leo nami nikasema, hivi ndivyo nitaangalia ile saa ya ukutani kwa makini sana na labda ni waache watu wavumukane kwa wakati mzuri, nami nizungumze nani tu kutoka kwenye moyo wangu dakika chache, mambo tu ambayo hatuna budi na uh, wa hawayanasi uh, ama chochote kile. Kwa hiyo tutafanya uh, ushirika wakati kuna watu wa kanisa tu hapa, naona sisi tu pamoja. Kwa hiyo hebu natuombeni. Yesu, um, mpenda, tunakushukuru wewe kwa majaliwa tulionayo ya kukutanika pamoja hapa Haleluya. Nilipokuwa nikiangalia maskani haya mapema asubuhi hii, baada ya usiku wa manane nilipopitia hapa, nilifikiri juu ya jinsi wewe ulivyoyatetea. Nam, ninafikiria juu ya kile kidimbwi cha kale kilichokuwa hapa na majani makubwa ya kale yaliyosimama karibu kabisa na mahali mibara hii ilipo. Kama mfulana mdogo niliyesimama hapa Bwana Ingram alisema tungeichukua ploti hiyo kwa fedha kidogo tu na tutangulie uh, uh, kulipa kitu kidogo na hakuna fedha, hakuna dhamana ama chochote kile cha kutoa, ila tu kujaribu jinsi ambavyo hiyo hapo. Dhamani yake kamili ilikuwa kidogo zaidi yadola, ambili, ya dola elfu mbili, tukiwa na miaka ishirini ya kuzilipia. Ja sasa bwana iangalie sasa na ilipokuwa katika uchanga wake, ingali imekaa kwenye shimo hapa, maji yanaingia mle, jinsi wewe ulivyotoa hidi eh, kwa neno, mimi Bwana nimeipanda nitaimwagilia maji usiku na mchana, asiye mtu akaipokonya katika mikono yangu. Wakati uleule watu walisema katika muda wa miezi sita itafanywa gereji, bali maelfu ya watu kweli wamempata Kristo hapa madhabauni nayo haya maskani, mahali pa kubatizia daima. Watu wamebatizwa katika jina la Bwana Yesu, wakiliitia jina lake, wakioshwa dhambi zao. Mamia ya waliolemaa, walioteseka, vipovu, vilema, viwete waliouliwa na kanza wametembea, wakaondoka toka kwenye jukwaa hili, wakande wakiva wanaume kwa wanawake, wavulana wasichana, nao wakaondoka wakaenda kuishi maisha mapya, wakiwa na mwili mpya miilini mwao, na wakitembea tena, wanaacha viti vyao vya kusukumia wagonjwa, migongojo na kadhalika. Eh... Hey, Mungu, miaka uh, thelathini ya utumishi Baba, nakumbuka ile asubuhi ambayo tulikuwa tumeweka jiwe la pembeni nawe ukalipa ono huko, ukionyesha mahali hapo pamejaa kusongamana na watu, mahali pazuri pembeni ni, eh, ni nilijua ya kwamba jambo hilo halingeweza kushindwa. Kwa hiyo nakushukuru kwa mambo haya yote. Wengi wao tayari wamepiga vita vizuri na kumaliza mwendo, kuilinda imani wamekaa kule ng'ambo, wakingoja wakipumzika sasa kutoka kwenye kazi zao na matendo yao ya kifuatana nao wakingoja ile saa ya baragumu itakapoalia, nao wapate kufuka tena katika maisha mapya, mwili mpya. Wengi wao ni wazee na wanaotetemeka uh, wengine ni vijana, umri wa makamu na kadhalika, bali jina lako lisifiwe kwa ajili ya wote. Sasa tunasimama hapa tena mbele ya wa, walio hai na waliokufa. Naomba ya kwamba wewe utayatia mafuta maneno yako asubuhi hii, sio neno moja la kusema, bali naomba ya kwamba wewe utanipa uta hilo jambo ambalo wewe umetenda daima. Bwana mbariki mchungaji wetu, ndugu Nebo, mkewe, wabariki wadhamini au mashauri ya mashemasi, kila shiriki wa ule mwili Jalia sote pamoja, tuishi namna hiyo katika maisha haya, ili kwamba katika maisha yajayo tutakuwa na uzima wa milele. Tusaidie asubuhi ya leo tukachukue masahisho kutoka kwa Roho na neno kusudi tupate kujiandaa, tunapoondoka milangoni asubuhi hii tumeazimia katika mioyo yetu kuishi maisha mema kuliko tulivyoishi hapo nyuma, amen tunaomba katika jina la Yesu amina. Sasa ni nimefungua Biblia tu hivi punde hapa, na imekuwa dakika chache zilizopita. Mimi niko katika Ufunuo tatu. Kwa hiyo nitasoma tu hapa juu ya, ya ujumbe kwa kanisa la Laodikia nami nataka kutangaza pia, Sukunevo alikuwa akiniambia hivi punde, ndikipanewa kama nilivyopata kuangalia chini na kumwona ameketi hapa io katika katika ufufuo upande huu tu wa Memphis, kwenye kwenye yeyote wenu anajua mahali ile wimpi eh, kibanda cha tambusa kilipokuwa ana ema eh, iliyopigwa eh, eh, eh, pale akijaribu kuileta miganda na kuona kama kuna waliopotea huko ambao walikusudiwa uzima apate kuwavuta kwa huduma yake kwa Kristo. Naye alifunga kwa ajili ya Jumapili, kwa ajili ya ibada kwenye masikani, na na huko ni kuwa mwaminifu sana kwa huyo ndugu, nasi tunawataka na amjue ya kwamba hizo ibada zitafunguliwa Jumatatu usiku unaofuata juma alijalo na minajua nyote mmekaribishwa kwa furaha kumsikia ndugu Paneo akileta ujumbe wake wa upendo wa Kristo. Na sasa hebu natusome kutoka kwa Ufunuo sura ya tatu, sehemu moja tu. Akusema ya kwamba tulisoma Biblia, kwa maana yale nikisema huenda yakashindwa, mbali anayosema yeye hayatashindwa na nani? Sijui nianze wapi, nifee ninyi niende wapi, mbali nasoma tu, wakati wa kanisa la Laodikia kwa malaika wa kanisa Laodikia andika, haya ndiyo anenayo yeye aliye Amina, shahidi aliye manivu na wakweli, na mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Na yajua matendo yako, hubaridi wala humoto. Ingekuwa heri kama kwamba ungekuwa baridi au moto. Basi kwa sababu una uvuguvugu, wala hubaridi wala moto, itakutapika kutoka katika kinywa changu. Kwa kuwa wasema mimi ni tajiri, nimejitajirisha, wala sina haja ya kitu, na hujui ya kuwa wewe umnyonge, mwenye mashaka, maskini, kipovu, uchi. Na kupa shauri uh, ununue ya kwangu dhahabu iliyosafishwa kwa moto, upate kuwa tajiri, mavazi meupe upate ku, ku, kuvaa ili kwamba aibu ya uchi wako isionekane, na dawa ya macho ya kujipaka macho yako, upate kuona. Wote ni wapenda na wakemea na kuwarudi basi, uwe na bidii ukatubu. Manjua malifani mlindani, nilipokuwa nikisoma mimi, kama mtasamee kwa dakika moja, ni mahali fulani palipo skia pazuri kwangu mimi na msi. Palikuwa wapi? Sasa pako hapa, nawe ujui ya kuwa wewe si eh, mnyonge, mwenye mashaka, maskini, kipofu, uchi oh lo jamani, hiyo kwa namna fulani ni picha hapa ya kanisa la siku hii sasa. Ni na, nafikiria kwamba wakati huo wa kanisa hapa ambao tunazungumzia habari zake ni na wakati wa kanisa unaokuja sasa katika vitabu aliko kuwa huo ni wakati wa kanisa Laodikia tunaoishi. Hebu tuangalie zile hali, sitaki kuchukua somo lolote ama chochote kile kwa sababu sisi takuja ja kwa Bwana Yesu nje ya kuwa tayari kwa kanisa. Nafikiri mmoja ya zile ya zile nabii sana. Tukija huku kwa gari, tuliendesha siku mbili kutoka Tucson hapa, maili elfu mbili uh, kabisa mimi na mbili. Kwa hiyo sisi sasa, hiyo haikuwa kuvunja sheria yoyote ya mbio za magari, tuliendesha sawa et pale, kama yeye anaendesha nami ni Uh, kukunja ni kukunja ngumi zangu kama bunduki ya marisa yenye nyundo nyuma. Inamwona anatishia huo, nikasema ngoja kidogo, ewe mfulana nam uh, tunaambiwa mpeni Kaisari yaliyo ya Kaisari, ndipo yeah, tukishuka hapa. Jana usiku, msichana mdogo amelala barabarani, ana kama umri wa miaka mitatu, mama yake amekufa upande wa pili wa handaki mfulana fulani mlevi akija kutoka ROTC ana umri wa miaka kumi na minane akienda mwendo wa maili mia moja eh, ishirini kwa saa upande wa kushoto wa barabara, akawawa na nimefikiri alikuwa anakupa yeye pia. Basi unaweza kutambua ilikuwa ni nini. Mpeni Kaisari yaliyo ya, ya Kaisari. Watu wasio na hatia wa wakifa, chana mdogo wa miaka mitatu alipoteza maisha yake. wa aman askari fulani alielewa naona, akiendesha gari kwa mwendo wa maili mia moja na ishirini kwa saa alivyokadiria upande usio sawa wa barabara Akapanda kilima kisha akashuka mbio moja kwa moja, naye akawaua wote pale pale pamoja mimi, yeye alikuwa anakufa naye pia. Kwa hiyo basi, unaweza kuona hata ingawa hao wasio na hatia walifanya hivyo, sasa mtu huyo ana hatia ya mauaji ya kinyama, mnaona? Nafikiri kama mtu angeshikwa barabarani akinywa, anapaswa kufungwa miaka kumi kabisa, kwa mauaji yasiyo stahili ya makusudi. Mtu yeyote, kwa maana yeye, mtu yeyote, sisi hatukufanya jambo lolote njema, kwa siasa zimeoza. Wazo la Mungu la kuwa na mfalme, mfalme mwenye haki ni sawa bali siasa kwa urahisi usambaa, unaweza kununua kitu chochote, kudanganya, kusema uongo, kuiba chochote kile, kama nilivyosema jumapili chache zilizopita. Basi angalieni mahali mlipo, naona si kitu, ila tu lundo la upotovu wa kila kitu. Bali mfano mwenye wake anaweza kufanya sheria zake mwenyewe, nawe unaweza kumuua mtu, unamjua, unasiasa mzuri, hilo ni sawa Utaachiliwa. Unaona, anakwa hiyo ni hilo hilo. Demokrasia ni nzuri mbali alitafaulu kama tu ukomunisti eh, vitu vyote shirika inasikika, ni jambo zuri mbali alitafaulu. La ile njia ya Mungu ya kuwa na mfalme kama Daudi alivyokuwa ilikuwa sawa, nawe una nia moja iliyowekwa kule, kama kiongozi mmoja wa kundi la bata na kadhalika, huwezi eh, kuchukua uh, wawili ama watatu wao, kisha unawatatiza wote pamoja, unatokea na wazo la namna yoyote na hiyo tunaona hizo hali leo zikiwa tayari kwa kuja kwa Bwana, lakini wakati mimi na ndugu Nevo na hawa ndugu wengine wanajaribu uh, kulichunga eh, kundi na kitu fulani ni yaani mwangu sasa, ambacho atakuja na ambacho huenda tukazungumzia habari zake, hicho ni kwamba nilipata barua eh, juzi kutoka kwa bibi mzuri sikuipata, ilipitia kwa mtu mwingine, naye hakika alikuwa akinidharua vipande vipande, ana anajaribu kufanya hivyo. Alikuwa anasema je, uliwahi, kwa nini ninyi wafanya biashara wa Kristo tusifanye kitu kumkomesha ndugu bwana? Kasema maana ametoa kitabu hiki, sasa nakuitwa wakati wa kanisa la Laodikia, anatoa vingine zaidi kisha kasema, yeye kweli anayarua mafundisho ya dini ya kipentekosti vipande vipande. Kasema, sasa nasema kwamba ushuhuda wa kwanza sio kunena kwa lugha. Kisha kasema, alafu yeye anawaping, anawapinga wahubiri wanawake, na huyu alikuwa mhubiri mwanamke na wavulana wake. Baadhi ya marafiki wazuri sana nilio nao ulimwenguni, naona wao ni miongoni mwa marafiki wazuri sana niliyo nao naye. Akasema sasa na mtu huyu na mkewe nilikuwa ni kila akifungua kinywa pamoja naye, wakasema "Ndugu bana, angalia hii, ungeweza kuiwazia." Naye katoa barua. Nikasema, vema dada, ni kwamba tu yeye hafahamu au fulana. Waliniambia ya kwamba mama yao alikuwa muhubiri mwanamke na kwamba yeye hakukubaliana na huu ujumbe. Sasa yeye anasema humu ndani, anasema sasa yeye alisema nice, wanawake hawapaswi kutoa mamlaka juu ya wanaume. Kasema vipi, akuhusu Fibi katika Biblia? Oh, ile msaidizi wa Paulo bila shaka yeah, yeye alikuwa muuza bidhaa uh, naye Paulo akauliza hawa watu Unafikiri paulo angesema wanawake na na wanyamaze katika makanisa, hawana ruhusa ya kunena, alafu ageuke Bob na kusema na mfibi msaidizi wangu katika injili hataubiri siku chache usiku, mbona angepinga neno lake mwenyewe? No, naona kisha akasema, basi juu ya yote naamini ilikuwa Esther, Esther alikuwa mmoja wa waamuzi katika Biblia. Kasema mwanamke alikuwa maamuzi katika Biblia, kama hayo si mamlaka juu ya mwanamume. Na uye mfanyabiashara aliyefunywa hapa kasani si muda mrefu uliopita alisema no. Sasa mkewe akasema bwana, jambo hilo daima linitatiza. Nikasema mbona dada, jambo hilo lingekutatizaje? Kasema pema, huyu hapa maamuzi, mwanamke ukasema hizi ni siasa, si kanisa. Jambo hilo halina uhusiano wowote na kanisa. Akasema ebu watii kama inenavyo Torati nayo, na Torati haiwezi kumweka, kua, kumweka mwanamke kuwa kuhani haiwezi kumweka. Hamjawahi kumwona kuhani mkuu mwanamke, hamjawahi kumwona kuhani mwanamke, hakuna mahali popote Biblia. Mjawae kumwona mhubiri mwanamke katika Biblia. Hakika wengine wao walikuwa manabii wanawake na kadhalika, Miriam na wengine wao, Esther. Mmoja wao alikuwa mwamuzi juu ya Israeli. Wakati mwingine walikuwa wa na malkia juu yao na kadhalika, namna hiyo mfalme na, na malkia. Baada ya mfalme kufa ilimbidi mbidi malkia kuchukua mahali pake. Hata walipomchagua mfano mwingine na kadhalika. Katika Tucson katika Tucson, excuse me, excuse me, Arizona, tuna mwamuzi ma mwanamke pale mjini, ndio sababu mji huo umechafuka sana. Nasi tuna uh, mwanamke hana shughuli zozote katika no siasa, ana shughuli zozote katika juu ya mamlaka yoyote kanisani. Mahali pake nimeokia ma wa mwanamume nyumbani, nje ya jambo hilo hana kitu tunajua jambo hilo kuwa ni kweli, hamtampata. Najua jambo hilo la sikika la mtindo wa kikale mbali, mimi nawajibika na najua ya kwamba baada ya kuondoka kwangu kutoka dunia hii ilisokanda na vitabu vitaendelea kuwepo na wengi wenu nanini wat, eh, watoto wadogo mtaona katika siku zijazo ya kwamba jambo hili ni kweli kabisa. Amaana, na katika jina la Bwana. Sasa tunashangaa jinsi gani mwanamke ambaye ni mwanamke mzuri, naye amewaleta humu duniani, eh, kwa mume wake mwaminifu, mwanamume mzuri. Baadhi ya vijana wazuri sana niliowahi kukutana nao ni wanaume ambao nimewahi kukutana nao, na upesi tu, mara tu waliposikia ujumbe waliushika kwa dasi asilimia moja, nam jambo hilo alingeweza tu kutukia kwa kuchaguliwa tangu zamani. Hivyo ndivyo tu inavyoweza kuja. Tasa, ni yu, naona, uh, sasa swali ni kwamba hapa nilikuwa nikifikiria jambo hilo. Naona sasa kwa nini bwana alikuwa akinurudisha, wala unajua, wajua, hujui wewe ni uchi, mwenye mashaka, mnyonge, kipofu wala hujui kabla sifikia mahali hapo ningetoa uh, muhtasari wa yale niliyosema siku chache zilizopita hapa katika ujumbe uh, juu ya naamini, ulikuwa Mungu wa ulimwengu huu ameyapokusha macho ya watu, hata wao kabisa wanamwabudi Ibilisi katika ibada za kidini. Nyote mlipata jambo hilo, nyote mlilifahamu. Alafu katika ujumbe huu eh, li, nilileta eh, lile somo ambapo mwanamke akivaa nguo cha bila adabu, yeye anahukumiwa katika ile hukumu kama kahaba wa mitaani. Ilo inasikika la kigeni sana. Hebu niwachoree picha ndogo. Sasa huyu hapa mwana sheria mjini, jamaa mdogo tena, ni mtu mzuri eh, kwa mambo ya ya kisiasa, nafikiri huenda yeye ni muungwana kama yeyote yule, siasa zake. Alafu yeye ana, andamana na msichana ambaye anapendwa sana na watu, wanapendana na kufunga ndoa. Wao wanahudhuria karamu zote na mambo makuu tena, wanakunywa pamoja. Hatimaye mwanamke mwanamume, ana nyumba nzuri, anaishi katika mtaa wa ujirani mzuri, yeye anawaziwa mema na watu, lakini mwanamume, wote wawili ni walevi. Mwanamke anavaa kaptura, anataka anakata nywele zake, anajipodoa, anakia kitu ni cha zinaa namna hiyo, yeye mwanamke mrembo akijionyesha mwenyewe vema, yeyendaima hendi kanisani kidogo, wala mmoja wao. Kwa hiyo anahama jirani nao, anakuja mwanamke kutoka kanisa la Kibatisti ama la Kimethodisti, yeye na mumewe na mwanamke huyu. Hebu tuifanye Methodisti kwa maana a, wa Methodisti wanaingia kidogo zaidi katika utakatifu kuliko wa Batisti wote, ila Wabatisti wa Agano Jipya wa, wa wanaamini katika utakatifu, lakini kwa kawaida Wabatisti hawautafuti utakatifu hata kidogo, naona wao hawaamini katika jambo la namna hiyo. Kwa hiyo basi, sasa, hebu eh tuifanye eh, Methodist, kwa maana wao wanaamini katika utakatifu alafu. Basi mwanamke Methodist anaama akawa jirani wa mwanamke huyu mtaa ule, ule. Mumewe ni hebu tuseme yeye ni, eh ye, ni mhasibu wa serikali na ama afisi fulani. Vema, mwanamke huyu Mmethodist anamwangalia huyo mwanamke mwingine na wakati mwanasheria huyu anapotoka nje ya mji, jina lake ni Yohana. Sema jina lake ni Yohana, naam, msikilie juu ya jambo hilo. Sasa mimi ninachukua tu majina ya kujibunia. Sasa jina lake ni Yohana, sema alizoea kuambatana na Rahab, na hilo ni jina la kujibunia. Hayo yote naona ili kwamba tumpate eh, kufahamu hiyo hadithi eh, kuchora picha. Muda si muda, unajua, kwenye karamu ya ulevi Raf anamkumbatia tena vyema. Mwanamke anapandwa na hamaki sana, kwa maana anapendana tena na Raf, anafikiri. Ndipo baada ya kitambo kidogo, Raf anaanza kukutana naye, naye anaweza kumdanganya Yohana, amfanyie jeuri. Naye nafikiri yeye ni, ni kipusa eh, mrefu sana, kwa maana anaweza kuambatana na Raf huku ameolewa na Yohana. Mnaona huyu mwanamke hata hana uadilifu wote, naye afikiri chochote juu ya jambo hilo, bali mwanamke huyu wa kimethodisi amekuzwa katika hali nyingine. Yeye yeah, angalau anaenda kanisani, naye anafikiria kwamba mwanamke huyu ni mbaya sana. Wungona anamwambia mumewe anapokuja, namwana yule mwanamke akienda kule na akukutana naye na wakati Joana ameondoka kwenda katika kesi mahali fulani, Fuldevia ama mahali fulani, yeye anamchukua kwenye gari lake na wanalala kule pwani, na wana wakija nyumbani hata hawafungi pazia. Wakati mwingine anambusu na kumfanya kufanya mapenzi naye, baadaye si ina ni jambo mbaya sana. Anamwambia mumewe nam, yeye si kitu, ila kaba that's wa mitaani hiyo ni kweli, yeye ni mbaya. Tulipokaa hapa wa wamichani, kwa maana yeye ni mwanamke aliolewa. Unaona mwanamke huyu, mwanamke Methodisti anaskiza, jambo hilo ni mbaya sana. Yeye haendi kanisani, hangefanya jambo kama hilo, la hasha. Yeye ni mwanamke mwandilifu, na jambo lingine, yeye hangegusa whiski hata kidogo, kwa maana kanisa la Methodisti Asilimia tisa ya miradi yao ni kupi? It's whiskey. It's whiskey. kupiga marufuku whisky dhidi ya whisky kwa so hiyo, wao wana mradi wa kupiga marufuku na, na hao watu wa kanisa hilo la kimethodisi hawaishi juu zaidi ya vile kanisa hilo linavyofundisha. Mbali mwanamke huyu, huyu mwanamke huyu wa kimezabisi anatoka nchi, jioni moja pamoja na mmewe amevaa kaptura ya uh, Jumapili baada ya shule ya Jumapili ii anakasa nywele zake, anajipaka rangi mdomoni na hata anavuta sigara kidogo. Sasa katika neno la Mungu wote wawili ni makaaba, mbali huyu hapa ni uchi mwenye mashaka, mnyonge, kipofu, wala hajui mmoja ana hatia kama tu yule mwingine. Kuwa mwanamume anayemtazama mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake. Na kama mwanamke huyo sasa, yeye angesema sasa, ngoja kidogo tu, Bwana Branham, nitakufahamisha mimi si kahaba Dada yangu, labda kama ungepelekwa mbele ya Biblia body, na uweke uh, mikono yako juu yake mbele za Mungu na kuapa kiapo kwamba umekuwa tu mwaminifu mwaminifu eh, kwa mume wako iwezekanavyo. Mwili wako ni wa mumeo, bali nafsi yako ni ya Mungu. kuna wadoa mcheva vale aliyekutia upepo. Kama jambo hilo kama hivi ulivyo basi, wewe ni naweza kudhibitisha ya kwamba wewe ni mwenda wazimu kabisa. Ilikuwaje uh, kwa nyanya yako? Kama angalitembea barabarani huku amevalia kaptura hizo, wanga- wangalimwezi katika hospitali ya uenda wazimu. alitoka nje bila nguo zake. Kuna kasoro ubongoni mwake. Kama ilikuwa hivyo wakati huo, ndivyo ilivyo leo. Kwa hiyo inautipiliani mwingi wote katika wenda wazimu, kitu chochote ni uenda wazimu so classy, na umeingia kisiri sana, hata watu hawajui. Now, basi yeye ni kahaba, si kwa mumeo na dhiri ya mwili wake, lakini mbele za Mungu yeye ana roho mchafu na wa kikahaba, ambayo anamfanya avalie namna hiyo. Najua katika wakati wa dikia, na yahajua kwamba anafanya jambo hilo. Mwanamke huyo asiye na hatia hajuya kwamba, Mungu hatamhukumu kama kahaba. Haya basi, ati umweleze? Huwezi kumwambia No. Hakuna njia ya kumwelezea. Biblia ilisema, wao ni uchi wala hawajui. Kama ungemwiza kaaba wewe binafsi angekufanya ushikwe, angekufunga. ni kama si nini binafsi juu ya mtu yeyote, inazungumza juu ya dhambi Sisemi kanisa fulani hili, bwana fulani kule, kanisa fulani yeye ni eh, la la, mimi husema kwamba afundisho la hilo, naona jambo lote pamoja. Mimi siwataji watu binafsi, si, si watu binafsi, ni utaratibu walimo ndani yake, utaratibu wote wa ulimwengu. Ndugu George Wright anayeketi hapa ni yeye, ana umri wa miaka sabini na mitano ama sabini na minane nafikiri. Unafikiri ingekuwaje kama ungalienda kumwona dada Wright siku moja, naye angekuwa amesimama huku amevalia kaptura? Bwana wewe, kamwe! unge ungemfanya huyu mwanamke afungwe, ungalimua, kamwe. Vipi kama kijana mwanamume yeyote katika siku hiyo angalifanya jambo hilo? Jambo lile lile, linga alitukia tena kama ilikuwa dhambi na ni jambo lisilo halali, wakati huu ni jambo lile lile mbali, watu wameingia kichaa. Hebu niwatabirie jambo fulani kabla tu halijatukia. Ulimwengu mzima unarundikana katika ukichaa na utaendelea kuwa mbaya na mbaya na mbaya hata watakuwa kundi la wenye kichaa. Na uko karibu kuwa namna hiyo sasa. Ungewazia mtu akiendesha matokaa huku amezima taa, upande mbaya wa barabara, chambazi mtoto mdogo anadhaniwa ametoka kwenye shule ya sekondari ilitunde, anaoa watu kada, jambo hilo linawakomesha. Mwingine anakuja moja kwa moja nyuma yake, akifanya jambo lile lile, aweze lile. Kuwazia kijana mwanamume anayewazia uh, mwenyewe anayewazia uh, jambo lolote akitoka hapa na kutenda Naona yeye kwa jumla ameyaendea mambo ya ulimwengu, vitu vya ulimwengu, na si uzuri wa utakatifu, utamu ndani ya nafsi yake. Ni mwana wanawake, upande wao wa nje haukuwa kitu cha kuangalia, bali walizungumza nao wakati mmoja, wazungumzie kwa dakika chache, wao ni kitu fulani halisi ambacho huwezi kuachana nacho. Naona urembo wa nje ni wa Ibilisi, ni wa ulimwengu. Waangalia watoto wa Kain jinsi walivyoliendea jambo hilo. Wana wa Mungu walipoona hawa mbindi za wanadamu ya kuwa ni wazuri wa wakajitwalia wake, na Mungu kamwe hakuwasamehe. Naangalia wakati hao wanawake wa Israeli wenye wenye mikono yenye sugu na nywele za uh, nyuzi, nyuzi. Wakati hao wana wa Mungu walipokuja wakipitia katika nchi ya Moab, alafu wakutana na hao wanawake warembo wenye nywele zilizotengenezwa vizu, vizuri zenye kuvutia na rangi nyingi usoni mwao, ama chochote kile unavyoziita na wakati hao wana wa Mungu walipowaona hao wanawake warembo sana, nabii wa uongo alisema sote tu sawa nao wakawana miongoni mwao, na Mungu kamwe hakuwasamehe waliangamia jangwani. Kila mmoja wao alifia kule bila tumaini, bila Mungu, nao wamepotea milele, wamelaaniwa milele, ingawa walikuwa wameuona wema wa Mungu, ingawa walikuwa wamenywea eh, chemchemi isiyokauka, walikuwa wameunywea mwamba uliopigwa walikuwa wameona ile nyoka ya shaba ikifanya miujiza. Walikuwa wamepitia chini ya ubatizo wa Musa katika bahari, walikuwa wameona mkono wa Mungu, walikuwa wamekula chakula cha ya malaika, na walikuwa wamefanya mambo hayo yote. Bali walioa wakawaacha wanawake wawaingize na kuoa kati yao na kufanya uzinzi, kuoa tu kati yao. Mungu kamwe hakusamehe jambo hilo. Hiyo ndiyo mara ya pili ilipotikia. Sasa hapa tuko kwenye mara ya tatu, ni danganyifu sana kuliko hapo awali. Najua jambo hilo ni ngumu, na mara nyingi nimeshangaa katika njia nyingi, itakuwaje basi? Kwa nini inanibidi kuwazungumzia watu kwa busara hivi? Nini kinasababisha jambo hilo? Na hata hivyo naona kama si Mungu hakunkuweko na mtu yeyote, hakuna mwanamke angeketi na kunisikiliza. Wale wao wanarudi, maana kuna mtu aliye na nanga ya kweli pale, ambaye anajua ya, ya kwamba jambo hilo ni kweli. Haidhuru wao wanajua jambo hilo ni kweli. Sasa angalia linalotukia, najua ni ngumu ni like kama tu vile uh, kama daktari alikupa dawa nawe ukakataa kuinywa, basi usimlaume like daktari kama ukifa, na hii ni kama dawa. Vipi kuhusu watu hao ambao ndaima hudai kwamba mimi nimchukia wanawake? Naona, angalia tu jinsi wanawake wanavyotenda, nami nitakuonyesha mahali kanisa lilipo uadilifu wanawake, huko katika Laodikia, katika ulimwengu kimwili wenye mashaka vipovu, wala hawajui. Uh, hao watu wanawake wa ulimwengu na kanisa likakatika hali ile ile. Angalia mambo ya kawaida yakiwa mfano wa ya kiroho, moja kwa moja, kila wakati. Naam, siku moja kwenye ile hukumu. Najua si jambo linalopendwa na watu kulisema, na kama mtu hajachaguliwa kulisema, afadhali usiliseme maana unaigiza, alafu utaingia shidani. Kweli kabisa. Sasa angalia, kweli. Mimi inaonekana kama katika nyakati zingine nikifungua kinywa cha mwanamke nikamwaga dawa kinywani mwake, alafu no, na kishikilia kinywa chake kwa mikono yangu, naye ataitema kila wakati. Vipi kama daktari alifanya hivyo kwa mgonjwa, alafu huyo mgonjwa akafa kwa kuwa walikataa kuimeza hiyo dawa, kwenye ile hukumu wakati wa mambo yote kama kukata nywele na kuvalia kaptura. Na mimi najenga tu, ile saa imekaribia, wakati mtakapoona jambo fulani likitukia, wakati jambo fulani litatukia, na mambo yote ya utangulizi yamekuwa tu yakiweka msingi kwa ajili ya ujumbe mfupi na wa haraka ambao utatikisa mataifa yote Sababu ya mimi kuwa na wakemea wanawake imekuwa ikikaa hapa, kwa ajili ya kitu ambacho unaweza kukipiga moja kwa moja kichwani, nayo hata kujaribu kuwaambia yaliyo kweli, nami inashikilia mkono chini namna hii, kama kwamba ni eh, kinywa nao wanaitema hiyo basi ni nani anayeweza kumlaumu huyu daktari? Utasemaje kwenye ile siku ya hukumu, wakati sauti ambazo zimelitembia jambo hilo itaicheza hiyo sahani ya santuri tena moja kwa moja mbele ya hawa watu? Basi wao wataepukaje? Wanaitemba kupitia vidole vyao, wana, wana mwaga nyingine chini, alafu hatimaye wanavitikiza vidole vyao na kurudi, wanarudi hawatafanya jambo hilo hata hivyo unarudi tena na kuimwaga ndani tena. Basi ni nani mwenye hatia? Si daktari, si ile dawa, bali vale ni msimamo wa huyo mtu. Hiyo exactly. Ni kweli kabisa, itakuwa yeah. Siku ya kuchukiza sana, mmoja ya siku hizi, wakati kizazi hiki chenye dhambi na kizinivu kitakaposimama mbele ya mwenyezi Mungu, na ya miaka yangu ikisogea, mabega yangu yakiinama na najua miaka thelathini hapa a, kwenye jukwaa hili na miaka thelathini na mitatu hapa kwenye huduma. Haya ni maisha marefu. Hiyo ni miaka thelathini na mitatu ya hujuma, juto moja tu ya pamba. Sikuwa na miaka mia na thelathini na mitatu ya jambo hilo, kwa maana hii ndiyo nafasi ya mwisho nitakayowahi kuwa nayo wakati niko hapa kama mwanadamu kuyubiri ijili. Mungu na anisaidie kusema nikiwa maminivu sana iwezekanavyo kwa neno hilo na kusema vile tu yeye alivyosema. Nini kilimfanya yule mwanamke wa kimethodisi ugemezaji kamwe kumwelezea hilo? Huyo hapa kwenye huo wakati wa kanisa la Laodikia. Sasa tutamchukua mwanamke wa kipentekost, yeye angevaa kaptura ipo ndozi ama kukata nywele zake. Bali angemwangalia huyo Methodisti aseme. Mwangalie mwanamke yule akifanya hivi na vile, siseme huyo mwanamke avaikaptura mbali, yeye anasema naye ana nywele zilizokatwa. Unaona? Jinsi unavyopanda juu katika Mungu ndivyo kitu hicho chote kinavyoonekana chenye dhambi. Alafu, wakati mwingine kama oni, unaweza kuwazia wakatirua mtakatifu anapokupeleka kwenye kiwango fulani, ipo kitu chochote kinaonekana kimejaa mchafuko, kisha unaposhuka chini tena unaonekana kama kwamba wewe ni eh, kwa watu wewe ni mlaghai, ya kwamba wewe ni wewe, si kitu ila mzee mkali, wewe ni mvumbavu kumana unasimama kama mzee mwenye kinyungo na daima unawatimia watu, bali kama ukiwahi kupanda ukaingia katika viwango uh, hivyo wakati mmoja mali unapoweza kuwa katika uwepo wa Mungu, si kwa mshtuko bali kwa kuinuliwa halisi na Roho Mtakatifu, kitu hicho chote kimeandikwa Ikabodi, utukufu wa Mungu umeondoka kutoka kwenye mtindo huo wote wa kimadhehebu hiyo ni kweli, hakuna hata moja yao hayo yaliyo sahihi. Sasa hebu niwachoreni duara ndogo, kawa nikalikuwa na ubao wa kuandikia mbali, nawatakeni mwangalie hapa, nitachora mfringo mmoja namna hii, kisha nitachora mfringo mwingine ndani ya mfringo huo, hiyo ni miwili. Alafu nitachora mfringo ndani ya mfringo huo hiyo ni miviringo mitatu, miviringo mitatu naam. Hizo ni wewe, huyo ni Mungu God? Mungu katika utatu ni mmoja, na bila utatu, yeye si Mungu. Yeye hawezi kudirishwa kwa njia nyingine yoyote, wala wewe huwezi kudirishwa bila ya kuwa utatu ulio wewe. Hivyo ni kusema, mwili, roho, nafsi. Bila moja ya hizo, wewe si mkamilivu. Mnaona, usingekuwa na nafsi, ungekuwa si kitu wewe. Usingekuwa na roho, ungekuwa kitu. Usingekuwa na mwili, ungekuwa ni roho tu, si mwili. Kwa hiyo Mungu amekamilika katika umoja wa utatu wa mwenye uhai mmoja moja wa utatu wa wenye hai mbali, mwenye uhai mmoja katika umoja wa utatu Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni Mungu mmoja na wa kweli, aliyedirishwa Mungu. Angalia hapa, hebu eh, ngoja tu. Naam, naamini nilisoma dakika like chache tu zilizopita. Sikilizeni hili kwa malaika wa kanisa la Alaodikia andika, haya ndiyo anenao yeye aliyeamina, shahidi aliye mwaminivu na wa kweli, mwanzo wa kuumba kwa Mungu. God, Mungu ni Muumba, basi yeye alipataje kuumbwa? Bali huu ni mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Wakati Mungu yule Roho alipoumbwa katika mfano wa mtu, huyo alikuwa Mungu akiumbwa Mungu muumba yee mwenyewe akifanyika, akiumbe Mungu ambaye alifanya udongo, alifanya chokaa, aliyefanya sura, nuru ya ulimwengu, petroli, alichukua kitu hicho pamoja, akajiumba mwenyewe hapo mwanzo wa kuumba kwa Mungu vile. Amina wa mwisho amina, maana yake ni na iwe hivyo. Mwisho wa Mungu, Mungu, wakati Mungu alipomaliza uumbaji wake. na ilikuwaje? Hakuna mtu aliyemwona Mungu wakati wowote, bali yeye aliyetoka kwa Baba ndiye aliyemfunua. Naelewa maise, ebu kidogo, hamuna haraka. Hebu tufungue Wakolosai kwa muda kidogo, ilikuwa tu andiko limekuja aniani mwangu. Hebu tufungue katika Wakolosai, kitabu cha Wakolosai na tupate, naamini ni sura ya kwanza. Sina budi eh, kuliangalia hili maana, alikukusudiwa kabla hapa. Kwa hiyo nita, kama nilivyozoea kuwa, nilipokuwa mhubiri kijana, niliweza kufikiria mambo haya eh, sasa eh, hivi tu mbali, inapokuwa mzee zaidi siwezi. Hebu eh, tuanzie eh, kwenye aya ya tisa, naamini kwa sababu hii ni Paulo akiwaambia Wakolosai juu ya Kristo kwamba alikuwa nani kwa all... sababu hiyo sisi nasi tangu siku ile tuliposikia, hatuachi e, kufanya maombi na ndua pajilieni, mjazwe maarifa ya mapenzi yake katika hekima yote na ufahamu wa roho, mwenende kama ulivyo wajibu wenu kwa Bwana, mkimpendeza kabisa, mkizaa matunda kwa kila kazi njema na kule kuzidi katika maarifa ya Mungu. Uh, mkiwezeshwa kwa wote kadiri ya ile nguvu ya utukufu wake, mpate kuwa na saburi ya kila namna na uvumilivu pamoja na furaha, uh, mkimshukuru Baba aliyewastahilisha ambaye al alitustahilisha kupokea sehemu ya uridhi wa watakatifu, naye alitutoa katika nguvu za giza, atuhamisha na kutuingiza katika ufahamu wa mwana wa pendo lake. Sasa hapa tunapata sasa, angalia ambaye tikini yeye tuna ukombozi kwa damu yake, yaani msamaha wa dhambi. Yeye ni mfano wa Mungu asiyeonekana. Naelewa aya kumi na tano, Kolosai moja kumi na tano, mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote. Amina. Ati nini? Mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote, hata iwe ni malaika, hata iwe nini, yeye ni mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote. So kwa kuwa kwa yeye ye, uh, vitu vyote vyote viliumbwa, vilivyo mbinguni au vilivyo juu ya nchi, vinavyoonekana, visivyoonekana, visi, ikiwa ni viti vya enzi, kama ni usultani, enzi, mamlaka, vitu vyote viliumbwa kwa njia yake na kwa ajili yake. Na iwe chochote kile, hakuna mwenye wai mwingine angalia, na katika na, hivyo basi, yeye ye ni amekuweko kabla ya vitu vyote, na vitu vyote, vyote hushikana katika yeye ye. Yeye amekuweko yeah, yeah, kabla ya vitu vyote kabla ya vitu vyote vilivyo, right? Mbinguni, duniani, vinavyoonekana, visivyoonekana ama chochote kile, huyu mwana wa Mungu alikuweko kabla ya vitu vyote. Hiyo ni kweli. Sijali ni viti vya enzi usultani, chochote kile, viti vya enzi vya mbinguni paume, hata iwe nini, katika zile miu kikuu za kimbinguni huko ng'ambo, katika umila mali ilipokuwa hata kama ilikuwa ni nini, malaika, miungu, hata iwe nini, yeye alikuwako kabla ya vitu vyote. Hey, amina. Hamwezi kumwona yeye, alikuwako kabla ya vitu vyote, navyo viliumbwa na yeye. Yeye aya ya kumi na saba, naye amekuwako kabla ya vitu vyote na vitu vyote hushikana katika yeye. So hakuna kitu kinachoweza kuifanya itende kazi ila yeye. Hata ikiwa ni Mungu Baba, Mungu Roho Mtakatifu kama ni malaika, enzi, mamlaka, usultani, chochote kile, vivyote vinatenda kazi kwake, vitu vyote ushikana katika yeye. Yeye yeye, naye ndiye kichwa cha mwili yani cha kanisa, naye ni mwanzo. Yeye ni mwanzo, ni mzaliwa wa kwanza katika wafu. Hiyo ni kusema uh, afufue wale aliokuja kuwakomboa ili kwamba awe mtangulizi katika yote apate kuwa mtangulizi. Unajua maana ya hilo? Hiyo ni kusema mkubwa wa yote, yeye ni mkubwa wa vitu vyote vilivyopata kuumbwa, kila malaika, kila mwenye hai, kila kila kitu kilichopo. Yeye ni mkubwa wa vitu vyote. Kiumbe gani hiki, anaweza kuwa nani ukubwa wa vitu vyote, akisha kufanya amani. Hebu tuone kwa muda kidogo, mtangulie. Kwa kuwa katika yeye ilimpendeza Baba kwamba utimilivu wote ukae, utimilivu wote wa mambo yote, utimilivu wote wa Mungu, utimilivu wote wa malaika, utimilivu wote wa wakati, utimilivu wote wa milele, kila kitu kilikaa ndani yake. Ni jamaa huyo, ni jamaa huyu, na kwa yeye kuvipatanisha vitu vyote na na nafsi yake, akisha kufanya amani kwa damu ya msalaba wake, kwa yeye ikiwa ni vitu vilivyo juu ya nchi au vilivyo mbinguni. Huyo hapo mwenye uhai mkuu yule tunayezungumza habari zake, mwanzo wa kuumba kwa, kwa, kwa Mungu. Now. Now that the church that is very sasa sasa, hilo kanisa kwamba kusudi lake lote lilikuwa kanisa. Sasa tunaingiaje katika kanisa hili? Kwa roho moja sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja, ile kanisa, mwili wa Kristo, haliwezi kushindwa. Na naam, hivi ndivyo inavyotukia. Sasa angalieni jambo hili, picha ndogo tu ya mfano hapa. Sasa mtu huyu wa nje ni mwili huo ndio tunaoangalia ule tuonao, na una viingilio vitano kwenye mwili huo. Na mtoto yeyote wa shule ya msingi kama vile mimi angejua kuna hisi tano zinazotawala mwili: kuona, kuonja, kugusa, kunusa na kusikia. Bila ya hizo huwezi kugusa huo mwili. Hiyo ndiyo njia tu ulio nayo kwenye huo mwili: kuona, kuonja, kugusa, kunusa, kusikia unakiona unakionja unakigusa huyo ndiye yule yeah. mwovu upande wa nje sasa ndani ya huo uh, kuna roho fulani ambayo ndiyo yes, wewe unakuwa like unapozaliwa duniani na pumzi ya uhai inapuliziwa ndani yake that roho hiyo ni ya asili ya kidunia kwa sababu haikutolewa na Mungu bali ilitolewa, iliruhusiwa na Mungu. Sasa mmepata jambo hilo? Kwa kuwa kila mwana aliyezaliwa ulimwenguni amezaliwa katika dhambi, akaumbika katika uovu akaja ulimwenguni akisema uongo, hiyo right. Ni kweli hiyo, mtu huyo mle ndani ni mwenye dhambi kwanza. Now, but naam but lakini enough. Naam, ina milango mitano Now, na hiyo milango well, mitano sijui, uh, kama ningeweza well, kuitaja kuita, well, sasa hivi uh, wakati ule uh, kwanza najua ni wazo, dhamira na upendo, chaguo no, la dhamira upendo hoja. Kuna milango uh, mitano uh, kwenye roho. Huwezi kuwaza kwa mwili wako, huna budi kuwaza kwa roho yako. Huwezi kuwa na dhamira mwilini mwako, hauna nguvu za akili hata kidogo. Mwili wako hauna, kwa hiyo huna budi kuwaza kwa roho yako. Huna budi kuhoji, huwezi kuhoji kwa mwili wako wa kawaida kwa, kwa maana hoja haioni, haionchi haiguzi, hainusi ama kusikia. Hoja ni kile unachoweza kufanya akilini mwako. Kama umelala ama umezimia, mwili wako umelala pale umekufa, bali roho yako ingali inawaza, inaweza kuhoji. Kuna hisi tano ambazo umtawala huyo mtu wa ndani, na hizo sasa kwa huyo mtu wa mwisho ambaye ni nafsi Free, kuna hisi moja tu inayoitawala ina hiyo, na hiyo ni ihari hiari ya kuichagulia ama kukataa. Na sasa sababu ambayo watu leo naam msahau jambo hili sasa, sasa. Nanyi mtaona mtaona kile roho ushahidi wa kwanza wa Roho Mtakatifu ni nini no? Sasa watu wanaweza kuishi katika roho huyu na wanacheza katika roho, wanapiga kilele katika roho, wanaenda kanisani katika roho, na kwa kweli wanaweza kuwa na upako wa roho halisi wa Mungu juu ya huyo roho, bali hata hivyo wapotee na wapagawe na iblisi sana wawezavyo kuwa wakiwa na roho huyo, kwa sababu angalia, hi, hiyo ndiyo sababu hungaliweza kumwambia mwanamke huyo alikuwa amevaa kaptura, alikuwa amekosea ungaliweza kumwambia pata nywele zake. Uh, ilikuwa makosa. Vema, well, nywele zako zina with... uhusiano gani na jambo hilo vema? Well, zilikuwa nao kwa Samsoni. Mnaona, yeyote atakayoongeza neno moja to... kwenye hili ama kuondoa to... neno moja kutoka kwake unabudi kuwa na mkataa mahali fulani sasa kwa mfano, kama nilikuwa Baptisti nawe ukashuka ukaniambia lazima ni lazima nibatiswe katika jina la Yesu Kristo, liko katika Biblia. Sema muda si muda, ningesema nitamuuliza mchungaji wangu, nami namwendea mchungaji, yeye aseme lo, yeah, hilo ni jambo fulani la huko nyuma. Unaona? Naam, unaona. Sisi wa batisti hayo ndiyo tunayoamini. Tunaamini ya kwamba tunapaswa kuzamishwa majini katika vyo vya Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Hivi ndivyo kanisa lote limetenda hilo tangu John Smith alipolianzisha, hivyo ndivyo inavyotendwa. Vema, hilo ndilo neno lako la mwisho buwata, aliyosema ajamaa huyo Vipi kama wewe ni methodisti na kunyunyizia ndiyo deskiri yenu, nawe unaambiwa huna budi, uh, kuzamishwa majini. Naona linalomaanisha unarudi kwa mchungaji wa kimethodisti, naye atamwandikia na, uh, ata na kumuuliza askofu, uh, kama uh, kadha alisema fulani juu ya jambo hili. Sisi, sisi kanisa la kimetodisi tulianzishwa miaka mia tatu ama mia nne iliyopita huko Uingereza na John Wesley na Whitefield na hawa wengine wote kule na Asbury. Sisi tulianzisha mkataba huu tukimfuata John Wesley ne ya kwamba inatubidi unziwa maji kwa maana ni mis, mis, utaratibu wa nje tu. Basi tunafikiri kunyunyizia majini kuzuri tu kama njia nyingineyo ile. Kama wewe ni, ni nino halisi kama kanisa la Methodist ndilo neno lako la mwisho, wa ndio umbali unaweza kwenda. Wewe ni Mkatoliki, nami nitakwambia haiko kwenye Biblia, utakula ya nyama Ijumaa na mambo haya yote e, kama haya na ukaristi na e, takatifu si mkate mwembamba, kwa maana ni roho na kadhalika. Nawe unamwendea kasisi wako na huyo kasisi anasema hili hapa limeandikwa moja kwa moja katika mkataba wetu, na kama kanisa ndilo neno lako la mwisho, ujali kamwe e, yale mtu yeyote anayosema. Hilo ndilo neno lako la mwisho. Ee Mungu, saidia jambo hili likolee ndani. Mungu, mimi jambo lote ni makosa. Neno la Mungu ndilo mkataa lolote neno hilo lisemeelo basi hilo ni sahihi. Sasa ndio pekee hapa juu katika viwango hivi that ambapo ungeweza asiku zote yakuwa ndani ya huyu mtu mdogo wa ndani, nawe unabudi kuchaguliwa kabila kwa maana ulikuwa pamoja na Mungu God. Wewe ni sehemu ya Mungu. Nilikuwa ndani ya baba yangu, nilikuwa pia ya katika ba babu yangu na babu ya babu yangu, kwa mbegu nilikuwa ndani yake, na mimi nilikuwa katika Kristo. Wewe ulikuwa katika Kristo kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. He came to redeem. Yeye alikuja kuwakomboa walio wake, walio wake waliokuwa katika yeye. Hallelujah. Toto wake, you know, hey, ku, wa okua, watoto wake waliokuwa ndani yake. Yeye hakuja kamwe kuwaokoa watoto wa Iblisi. Wao daima hawatejua jambo hilo, nao ni wajanja sana katika njia zao za masomo ya akilini, hatawezi kujilinganisha hey, no. Nao kamwe huwezi kuwashinda katika mazungumzo like, lakini kwa imani I'm unaliona hilo that's nam. Sayansi haihitaji imani yoyote Sayansi hudhibitisha wanayozungumzia, haihitaji imani a kasisi wa wa kikatoliki atakwambia, angalia jinsi gani kanisa katoliki limestahimili kwa muda mrefu, angalia jinsi gani ilivyostahimili <coughs> <coughs> mateso ya upagani kwa muda mrefu Ka like, kanisa la kimethodisti linasema, angalia hapa ni muda mrefu vipi, nimeona kanisa azungumza kuhusu ishara ya unafiki ilipokuwa inashuka nikija barabarani jana, niliona ilisema, kanisa la Kristo iloanzishwa hadi thelathini na tatu alijatimiza miaka mia moja bado, utaona madhehebu hayo. Jamani oh, fundisho la mitume karibu halina kitu, au ndio mafarisayo wa siku hii? Wana roho hawana. Wewe huwezi kuambia huwezi kuwazungumzia, huwezi kuhojiana nao kwa, kwa sababu tunaenda mbele zaidi ya hoja. Tegemea akili zako. Imani haihoji kamwe, imani waamini hilo wao wanasema, naangalia hapa, unaamini tunapaswa kufanya mambo haya kule nyuma. Upuzi hayo. Ai, Biblia ilisema hivyo, siwezi kueleza jinsi inavyotukia, lakini hutukia. Mungu alisema hivyo kwa hiyo si lazima ni siwezi kuambia jambo lolote juu yake. Imani haielezi jambo hilo, ulijua hivyo, imani uliamini tu. Yesu alimwambia Nikodemo, kutoka bra baraza la ukemenia la siku yake, alimjia usiku, akasema, Bwana unajua ya kwamba wewe ni mwalimu aliyetoka kwa Mungu kwa hakuna mtu Angeweza kufanya mambo ma unayofanya isipokuwa Mungu yupo pamoja naye. Yakasema, mimi nikwambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi hata kuona ufahamu so wa Mungu. Akasema, mimi mzee ningie katika tumbo la mama yangu kuzaliwa? Ya akasema, sasa nitakwambiaje mambo ya mbinguni wakati hata utaamini mambo ya duniani? Na kisha akasema, siku moja msimaona mwenye wa mwana wa Adam a mnyenda damu yake mnye hamna uhai ndani yenu. Hakueleza jambo hilo. Mitume na wengineo walio waliokusudiwa uzima waliojua jambo hilo, kasema wote alionipa Baba watakuja kwangu. Jambo tu ikupasa la kufanya ni kuifanya sauti yangu ijulikani, wao wanajua, kwa maana kondoo wangu wanaijua sauti yangu, na sauti ni neno lililotamkwa e, wao, wanaiamini hiyo, uh, hata hivyo si lazima wathibitishe lolote kisayansi ama kumuuliza Msadukayo yeyote ama Mfarisayo ani chochote kile juu ya jambo hilo. Nilisema hilo, wao waliamini, kwa maana kondoo wangu huisikia sauti yangu, na hili ndiyo ile sauti ya Mungu kwa jinsi ya herusi, kwa maana hii ndilo ufunuo wote wa Yesu Kristo, agano la kale na lile jipya yakiwekwa pamoja. Amina. Haya basi, kwa nini mnasema hawa ni watu wazuri? Nini kinachowafanya? kwa sababu, jambo moja, nguzo yao ya kujishikiza ni kabisa. Na humu nani, mnakumbuka lile there? la jumapili iliyopita juma moja lililopita, wangapi waliokuwa hapa na kusikia somo juu ya waliopakwa mafuta katika siku za mwisho? Nafikiri ni nyinyi nyote naona. Wao wow, yeah. wamepakwa mafuta roho zao zimepakwa mafuta katika kiwango hiki cha pili. Sasa mwanamke huyo said... wa kwanza oh. Anasema la, hajali oh. Kamwe oh. Yale kanisa isemayo yale mtu is mwingine yeyote yeah, aliyosema yeye yeah. Ni kipusa mwenye yeah. akili yeah. yeah. Ana elimu ya chuoni, yeye angeutumia kwa mumewe na kufikiri yeye ni mwerevu kwa kufanya jambo hilo. Mwanamke huyo mwingine ni uchi, kipofu, wala hajui lo linasikitisha mbali. Hiyo ndiyo picha inayotuchorea Biblia. Naam, yeye huenda kanisani mwanamke huyo, labda afadhali. Huyo mwanamke angekuwa anaishi maisha mazuri na masafi, hakuna neno dhidi ya jambo hilo. Mungu ndiye atakayekuwa hakimu wa jambo hilo, sijui. Mimi si hakimu mimi, ni, ni, ni tu ninawajibika kwa yale anayonionyesha yeye hivyo ndivyo alivyosema mitume, tunanena yale ambayo tuna, tunajua yale tumesikia yale tumeona. Hayo tu ndiyo unayowajibika kwake, hayo ndiyo tu unayowajibika kwake. Sasa naona kama ungemchukua mwanamke juyo huyo, yeye aliishia wapi? Naona yeye alizunguka moja kwa moja, alisikia hapana shaka, akaifungulia redio. Mara nyingi sauti ya Mungu imekuwa ikinena, mara nyingi Vema, sasa unaona anaingia katika madhehebu haya hapa, kabila uh, kabila fulani. Makabila yote ni makabila, kila kitu. Hiyo ni kweli kabisa, ni vyumba vya kulala tu ambamo watu kufanyika pamoja kama wafuasi, na anakuja hapa. Vema, hapo uh, panamfaa kabisa. Sasa ukianza akumwambia yanayompasa kufanya, hata kusikiza, unamuonyesha katika Biblia hata alisikiza hilo. Ndugu yangu mpendwa, dada, jambo moja ama mambo mengine mawili tu, kabla ya kufunga imebakia, eh, robo eh, sasa wakati wa uh, kufumukana dakika kumi na tano. Sasa angalieni, nataka kuwaulizeni jambo fulani. Kwa nini mwanamke huyu hawezi kuona jambo hilo? Kwa nini hawezi kuhusu kuwa katika uzinzi kimwili kungumiwe, yeye ye hana hatia, hana jambo la kutubia. Yeye ni msafi tu kama alivyokuwa siku aliyozaliwa, hakuna mwanamume amemgusa. Ninazungumza sambamba sasa sa, kwa huyo mwanamke kwa kanisa. Yeye ni msafi jinsi alivyozaliwa, ema hivyo ndivyo kanisa lilivyo hasa, jinsi ilivyozaliwa. Lakini yeye alizaliwa katika dhambi, akaumbika katika maovu, akaja. Unaona nalo maanisha? Sasa wewe mwambie ya kwamba ni vibaya ake kukata nywele yu zake, Biblia ilisema ili hivyo vibaya kwa hizo kaptura, Biblia ilisema hivyo, yeye angesema upuzi. Kwa nini? Mkataa wake si huku chini, katika huyo mtu wa tatu nafsi iliyochaguliwa tangu zamani na ikatumwa kutoka kwa Mungu, bali mkataa wake huko kwenye madhehebu hapa nje, ambayo watu fulani wameunda nje ya hili. Lakini kama neno la Mungu iko ndani ya hiyo nafsi, inasema amina inaliona inakubaliana nalo. Sasa angalia hapa, hiyo mtu aliyezaliwa kwa roho wa Mungu. Unaona, huu hapa mwili wa nje. Naam, inazungumza katika kusanyiko liliolochanganyikana mbali, inazungumza kama mchungaji we wenu, kama ndugu yenu. Huu hapa ni mwili, nao ni mnyonge, haona budi Masikini, bibi fulani anatembea barabarani, kijana mwanamume fulani katika ujana wake, akiwa ana umri wa miaka kumi na saba kumi na minane ishirini ishirini na mitano thelathini ametembea, anatembea, tembea pale ndani. Na huyu bibi kijana anakuja akinyonganyonga kila sehemu mwili wake akitembea kwa viatu vya visigino, huku amejibenua kifua mbele na kujibenua kiuno nayo nguo imefika hapa juu ya magoti yake, ama amevalia kaptura. Na hiyo vile ilisema yeye angetenda hivyo, hiyo vile ilisema ya kwamba hivyo ndivyo angetenda, jinsi angekuwa mchavu sana. Je, imesoma hili hapa Readers Digest la mwezi huu ya kwamba wanaume na wanawake wa shukuu hii, wasichana wadogo kutoka umri wa miaka ishirini ama ishirini na mitano wanaingia ugumba ya kwamba unapitia katika mabadiliko ya maisha katika umri wa makamu, kulingana na sayansi, kati ya umri wa miaka ishirini na ishirini na mitano ilikuwa kwenye thelathini ama thelathini na mitano katika kizazi changu. Katika kizazi cha mama yangu, mwanamke hakuingia ugumba mpaka alipokuwa na umri wa miaka arobaini ama arobaini na mitano. Ni nini? Ni kupitia sayansi na chakula na vitu vilivyochanganywa mbegu hivyo vimepotosha mwili wote wa mwanadamu so, hata tumekuwa kundi la la rundo la uharibifu. Tena kama mwili wa kawaida umeharibika, je chembechembe ya akili katika mwili huo wa kawaida haijaharibika? Sasa angalia roho, akifuatilia hilo, utakuja wakati katika jina la Bwana ambapo watu watashikwa na wazimu kabisa. Vivile inasema hivyo, wawatapiga mayowe na makelele, vitu vikubwa mno na vyenye sura ya kutisha katika mawazo ya akili zao. Redio na kadhalika, vipindi vyetu vya televisheni vinavitengeneza. Kutakuwa na vitu kama chungu watakaoinuka juu ya nchi ambao watakuwa na urefu wa miti kumi na minne Utakuwekwa na nde, nde, nde, nde, nde, ndege atakairuka duniani mwenye mabawa yenye upana wa maili nne ama tano, na watu wakiwaona watapiga makelele na wayowe na kulilia rehema, bali itakuwa ni vile vitasa. Ngojeni hata atakapohubiri juu ya kufunguliwa kwa vile vitasa. Angalia alipofanya Musa katika mwili wa kawaida, si roho aliposema Musa, Mungu alimwambia Musa, ondoka, uende kule kwa nabii wake, chukua kozi uh, uh, ya fumbi uh, tupe uh, juu hewani, uh, kisha useme Bwana asema hivi, viroboto watakuja juu ya nchi, akukuweko na viroboto mdasi mda, wakaanza kuona kitu fulani kikitambaa uh, kijitini, wakaangalia kuna kitu kingine, na baada ya uh, kitambo kidogo walikuwa wamerundikana kwa kina kirefu hivi kwamba ungaliweza kuwavuka. Alitoka wapi? Mungu ni muumba, yeye anaweza kufanya anayotaka. Yeye ni mwenye mamlaka, yeye anaweza kufanya ndege mde, ambaye angefikia mabaya yake yangetoka upande mmoja wa dunia hata mwingine. Alisema na waje inzi waivunishe nchi nzima. Apakuwepo na inzi hata mmoja nchini. Mdasimda maskini inzi wa kijani akaanza kuruka kila mahali, jambo la kwanza, na kulikuwa na wanane ama kumi kumi na wawili mdasi mda usikaliweza kuwavuka Mungu aliyemuumba hudumisha neno lake. Ndipo akainyosha fimbo yake kwa amri ya Mungu akasema, na vyura waje wakaifunika nchi Navyura wakaja wakarudikana, marundo na ufundo ulikuwa kila mahali, labda futi arobaini ama hamsini kwenda juu za vyura. Walikuwa katika kabati la Farao, walikuwa katika geu za shuka, na kuwa na vyura mia tano chini ya hilo shuka, chini ya kitanda, katika chakula, kila walikokwenda walikuweko vyura, vyura, vyura. Walitoka wapi? Mungu alimuumbani mwenye mamlaka asemao yeye atafanya na alisema, kutakuwa na vitu venye sura ya kutisha juu ya nchi, wenye nywele kama wanawake, nywele ndefu, kuwatesa ao wanawake wanaokata nywele zao, meno kama simba, miiba kwenye mikia yao, kama nje. Watawateza watu miezi, wojeni tu hata takapowafikia kufunguliwa kwa vile vitasa na mihuri na hizo ngurumo saba, mtaona atakayotendeka. Lo duku, afadhali huende Gosheni wakati akungali na wakati, wakati Goshin, hu, wa kwenda Gosheni, usiujali huu wa nje. Angalia hapa, huyu hapa, maskini bibi mmoja anayeshuka kwenda barabarani huku anajinyonga nyonga. Huyu hapa jamaa mdogo, uh, macho yake yanaona jambo hilo, yani mfuasi wa kanisa ni pendekosti ni chochote kile bali mdaksimda, you know, hakuna nguzo but... ya kujisikiza mlendani, atasema hello. Ana nywele zilizo uh, ring ringana man. na ana sura nzuri, kijana mwanamume mwenye mabega yaliyonyoka, labda alijaribu kuishi maisha mazuri. Mwanamke huyo anaanza kumwendea hata mhubiri mdaksimda, ni nini ini, huyu nji hapa samaa ya mwili na roho aliye hapa chini, ingawa ina upako, ikisema usifanye hivyo usifanye hivyo, lakini itafanya nini? Itazunguka moja kwa moja ishike pale. Hiyo hapo, inaenda Ndasumda anahezibu kufanya miadi naye y anahatia ya kufanya uzinzi, amguze asimguze. Lakini mwana wa kweli wa Mungu alizaliwa mara ya pili. Amina weikumaa jambo hilo wewe mwenyewe aiwezekani uh, kabisa, kwa kwa mwanamume halisi kutembea mbele ya mwanamke namna hiyo bila kitu fulani kutukia, bali wakati kuna kitu huko ndani, eh, hicho kitu kidogo kilichosahiwa mara ya pili hasa, ingawa labda ya mtu huyo alikuwa amepiga makelele, akaenea kwa lugha, akaruka, akacheza, chochote kile, ana upako wa Roho, akafanya ishara zote na maajabu ambayo Mungu alisema mle ndani kwa roho wake Yesu alisema wengi watakuja kwangu siku ile, waseme, Bwana, sijafanya unabii katika jina lako? Sijatoa pepo katika jina lako? Sija yeye akasema, ondokeni kwangu ninyi tenda maovu. Maovu ni nini? Jambo unalojua unapaswa kufanya wala ulifanyi. Ondokeni kwangu ninyi tenda maovu, hata sikuwajua ninyi. Bali upande wa ndani wa mtu huyo kama hiyo nguzo ndogo ya akujishikiza imo mlendani, hiyo mbegu ya Mungu iliyochaguliwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, sikali jambo gani inalotukia, inamshikilia e, ni ya kudumu. Hiyo ndiyo sababu mwanamke huyo atavaa hizo kaptura, yeye anahesabiwa kuwa kahaba sawasawa na mwanamke anayefanya tendo hilo, naona juu ya kwamba hiyo roho anajuaje. Mkataa wake mkataa ni nini? Ni neno la mwisho. Mkataa ni amina, ni mwisho wa mizozo yote. Mkataa wako church, na kama kanisa lako kanisa la Pentekosti ambalo linakuambia kwamba nywele, ndevu na kadhalika ni ushupavu wa dini tu, unatairia upea upande wa nyuma wa kiti chako na kadhalika, mambo kama hayo, mtu huyo amepagawa na Iblisi kwa kuwa Mungu unasema katani, uh, Her Herbular. Herbular. Ni aibu kwa mwanamke kukata nywele zake, hata kiaibisha kichwa chake, kama akimaibisha mmewe. Na mme na mmewe ni kanisa na kanisa ni Kristo, ni kahaba wa kidini asiye na heshima, ni uchi, wala hajui Biblia hiyo kusema kifuniko cha mwanamke ni nywele zake. Si, alipewa nywele zake ili ziwe ki, eh, eh, kujifunika. Siku moja kule ng'ambo, katika ile hukumu imejaribu kutiendawa mle ndani na kushikia kwa mikono yangu nani mnaitema moja kwa moja katika katikati ya vidole vyenu kini Mungu atawa hukumu siku moja. Hiyo ni Bwana asema hivi, haikuwa kundi la upusi ama msefani mwenye kichaa aliyechochewa sana ivyo, kwa maana neno la Bwana na Mkristo wa kweli na aliye halisi atapatana na mtu huyo wa ndani, huyo roho aliyekuwa kule ng'ambo hapo mwanzo, ambaye ni neno. Kama vile yeye alivyokuwa, usimimu wa utu wako wote alikuwa katika yeye kule nyuma katika kavari. Yeye atangulia kujua ya kwamba ungekuwa hapa, alitangaza tu kitakacho tukia tukia, na nao alikuwa ndani yake, ulikuwa pamoja naye ulikifia kiburi chako, ukaifia mitindo yako, ukaifia ulimwengu wakati yeye, ulikufa pamoja naye kalikafari, kisha ukafuka pamoja naye wakati alipofuka tena siku ya tatu. Na kwa sababu wewe umekubali jambo hilo, sasa una cheti katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Haleluya! ni huyo mtu wa ndani, huyo mtu wa ndani ambaye atalitikia aneno atadumu na neno haidhuru, huwezi kujizuia. Mjifunze jambo hilo. Miaka mingi iliyopita, mtoto wangu mdogo akikaa hapa anakufa, mke wangu akilala hapa, katika katika katika katika chumba cha maiti amehifadhiwa kwa dawa na kulazwa ule, niite kule, naye Sharni alikuwa anakufa. Hayo ndiyo majaribio magumu sana niliyopata kukabili maishani mwangu. Nilikuwa na umri wa kama miaka ishirini na mitano haungeweza kuisha, wanamdunga sindano kwenye uti wa mgongo, wakauchoma sindano, wakatoa dokezo kama ya uti wa mgongo, wakamdunga sindano kwenye uti wa mgongo, wakauchoma sindano, wakatoa dokezo, homa ya uti wa mgongo. Hivyo tu nikanyumbanyumba, nikatoka mle ya hospitalini, nikasimamisha nika gari langu kuukuu pale nje ikatoka na kuanza kushuka kwenda kule chumbani. Huyu hapo Sam anashuka kuja kwenye ukumbi huku ameshika kofia yake mkononi mwake, analia upatia. Kasema rudi, bi. Kasema kuna nini? Kasema huwezi kumwona. Kasema yeye anakufa Bil. Nikasema kasema, la Sam si mtoto wangu. Kasema naam hata kasema, kasema, usiombe kwa ajili yake bil. kama akiishi kamwe, kasema atateseka daima ankujamana naye angeteseka maishani mwake mote. kasema ana homa ya uti wa mgongo kasema, usiende karibu naye, uta, utamuua tu mbili e, kwa kufanya jambo hilo nikasema sema sina budi kumuona kumwona kasema, Sam, kumuna, kasema, huwezi kufanya jambo hilo bili, na na kukataza naam unajua jinsi zinavyokupenda na wewe ni rafiki msiri wangu na kila kitu. Nasema jinsi zinavyokupenda, nasema na jinsi zinavyokuamini Bill. Nasema bali usi, usiende kwa yule mtoto mchanga nasema. Kama ukifanya jambo hilo, homa ya uti wa mgongo imemshika, nasema yeye ataaga dunia katika dakika chache nasema, unaweza Uh, tukamzika kasema, bi kweli nakusikitikia. Akamwita, akamwita nesi uh, kuniagizia namna fulani ya dawa, sema si jinsi huyu mtu anavyostahimili. Asmaa pale kidogo, akaleta ile dawa, nikiketi chini kwenye ukumbi. Akasema keti, naye yule nesi akaileta uh, akasema uh, kunywa hii ndugu Branam. Nikasema asante, iweke tu pale kwa muda kidogo. Wakati alipoondoka namna hiyo, nikaimwaga kwenye uh, tasa ile, nikaiweka ile glasi chini tena. Wakati pale nikawaza, eh, Mungu nimefanya nini? Ni Mungu mwema, kwa nini umemwacha hapa? Juzi juzi mimi nikishika mikono yake mimi midogo namna hiyo, nikimsihi yeye kwa ajili yake, kwa nini umwache aage dunia? huyu hapa anakufa, nimefanya nini? Niambie ema. Hey, hata afadhali nami niage dunia pamoja nao. Nikafungua mlango na hakuna nesi mwingine aliyekuwa pale, nikaingia kisiri kwenye chumba cha chini. Hiyo ilikuwa kabla ile ya hospitali kujengwa. Fasia hakuna mafasia, mandrishani karibu hakuna na inzi kwenye macho yake madogo. Alikuwa na kipande cha uh, chandarua cha umbu tunavyokiita Kilichowekwa juu ya uso wake, nikawafukuza inzi. Amelala pale, macho yake madogo, alikuwa anaumwa sana, hata yalikuwa makengeza. Shetani aka a, asongea karibu naye pale, kisha akasema, ati ulisema yeye alikuwa Mungu mwema? Nikasema naam, nisema hivyo. Ati ulisema alikuwa mponya? Kwa nini baba yako alipia ni mwako kule, nawe huku unaomba naye ni mwenye dhambi. Ukiyaombea maisha yake, kwa nini ndugu yako akapa kwenye mikono ya yule ndugu yako mwingine kule nje, nawe huku umesimama ume mibarani ukihubiri majuma machache yaliyopita? Nasema basi, kwa nini yeye hakukujibu? Unasema yeye alikupenda, alikuokoa. Yeye anga niambia ya kwamba hakukuweko na Mungu, maana tayari nilikuisha mwona yeye. Bailikuwa akiniambia yeye hakunijali. Kasema jilikali mke wako amlala Eh, watoto wako wachanga watakuwa pale hivi karibuni. du yako amezikwa, ndugu yako amezikwa, naye mke wako atazikwa sasa kesho, na huyo hapa, yule mtoto wako mwingine mchanga anakufa, ati ye ni Mungu mwema uh -huh. ati mponya kasema, ulijipumbaza tu, ilifanya nini kutoka, ilikuwa inafanya kazi kutoka upande wa nje. Sasa kwa mtu huyu wa kwanza kasema sasa angalia, unajua wakati ulipokuwa miaka michache iliyopita, kama miaka miwili au mitatu iliyopita, kabla ya kulikubali hili, ulikuwa una sifa njema miongoni mwa watu, uliishi maisha mazuri na masafi. Msichana yeyote mjini aliyetaka kwenda akutembea aliambata aliambatana nawe, kwa sababu wao walijisikia umsafi na mwadilifu. Niliweza kusimama mbele ya yeyote wao. Si kumtukana kamwe hata mmoja wao. Uh, sikusema kitu kama angalizifanya mjuvi. Uh, ningempeleka nyumbani, na walipenda miongoni mwa watu. ni nini? babu wa dini, ni kweli ni kwa hivi. yeah. Naona haya mambo yanaanza kwenda pamoja. yeah. Yule wa nchi uh, kuhoja katika roho akiyaendesha mambo haya pamoja. Hiyo ni kweli, shetani alikuwa mponya. Naam, ndio, nawe huku unaomba ndio anakulia na, na hawa watu wakikwambia haikuwa hivyo na kwamba umetoka kabisa kwenye njia sasa, yako mwenyewe ilikufukuza kwa ajili ya hili kasa yako mwenyewe la like, kibatiti kule chini ilikufukuza kwa sababu ile ile. Naam, baba yako amezikwa, ndugu yako amezikwa, mke wako amelala pale, atazikwa huyo hapo, mtoto wako kama dakika kumi na tano tu zaidi na atakuwa ameaga dunia, naye ati ni mponya kwa wako mwenyewe. Neno moja toka kwake alinge yaokoa maisha ya mtoto oh, huyo mchanga. Yeye ni mponya ulisema, wa watu walijaribu kukwambia, mhubiri alikwambia ya kwamba umechanganyikiwa kabisa, ulikuwa na kichaa, ulikuwa umekuwa shupavu wa dini, na walisema iti alikupenda Hivi angeweza kukupenda? Na jinsi ulivyolia kwa ajili ya baba yako, jinsi bayada, usiku baada ya usiku ulifunga, na wakati wewe mchana, wakati ingekulazimu kuomba, kupanda mti, kufanya kazi, na huku yeye a, alimfanya afie mikononi mwako, mwenye dhambi. Jinsi mke wako, jinsi alivyokuwa mwanamke mzuri, na jinsi ulivyompenda mama, mbili wengi wenu mnamkumbuka hope, jinsi alivyokuwa msichana mzuri Jinsi mlivyokuwa na furaha, nyumba yenu ndogo pale yenye fanicha zenye dhamani ya dola saba ama nane, fanicha mlivyokuwa nazo mbali. Hata hivyo, walipenda nawe, nani mlipendana nawe. Aliondoka, ukaenda wakaombea wengine na msimuko fulani wa akili, wakaondoka wakaenda, wakasema walikuwa wamepona, lakini sasa mke wako mwenyewe Sitaki kukusikia, sitakusikia hata kidogo, akakupa kisogo. Atie ni Mungu mwema, mm-hmm. Atie nakupenda na kila msichana aliyewahi kuandamana naye, kila mfulana aliyewahi uliyewahi kuhusiana naye, marafiki wako wa alio wazuri sana wanakuacha kama shupavu wa dini. Kila kitu alichokuwa akiniambia kilikuwa ni kweli, kila kitu ambacho yeye angesema kiliingia tu msarini. Mnaona hapa basi nilikuwa tu karibu tayari kusema basi, mimi kama hivyo ndivyo inavyombidi yeye kutenda basi, mimi sitamtumikia. Mara niliposema hayo, kuna kitu kilichokuja uh, kutoka mahali pengine kule chini kabisa kwa ndani kusema, wewe ni nani ati? Kwanza Bwana alitoa na Bwana ametoa. Huyo ni huyo mtu wa ndani, hahoji hata kidogo. Nikaangalia nyuma na nikawaza Nikujaje duniani? Nitoka kwenye kundi la walevi. Nikujaje hapa? Ni nani alienipa? Ai, ni nani alienipa? Mte ule ni nani alienipa? Yule mtoto mchanga wangu litoka wapi? Wayi wangu ulitoka wapi? Nikasema hata yeye, lakini hata hivyo nitamtumaini. Nikasema, ondoka kwangu Shetani. Kaweka mikono yangu juu ya huyo mtoto mchanga, nikasema, Sharon kipenzi, nitakuweka kwenye mikono ya mama yako katika dakika chache, wakati malaika wa Mungu atakapokuja kukuchukua, lakini siku moja baba atakuona tena. Sijui itakavyokuwa kipenzi, siwezi kukwambia namna gani, wakati yeye anaponipa kisogo, hata atasikia maombi yangu kwa ajili yako. Alimwacha mke wangu ap namiuku nimshika kwa mikono nikilia kwa ajili yake, na baba yangu mikononi eh, mwake alikuwa juu ya mkono huu papa hapa akini angalia, akijaribu kupumua, nami niliomba kwa bidii sana ilivyoweza. Nikalezaji kwa kabiri watu tena akuhubiri juu ya kuponywa kiungu, nikuwezaji kuhubiri ya kwamba yeye alikuwa Mungu mwema, alafu anamwacha baba yangu mwenye mwenyewe afe, mwenye dhambi. Niwezaje kuhubiri jambo hilo? Sijui ni bibi mbali na jua ya kwamba yeye yu sahihi. Neno la Mungu halitashindwa kamwe, litashinda hata iwe nini ipo. Nikajua kuna kitu fulani ndani ya moja zote, kuna kitu fulani ndani ya msumuko uh, yote, kila kitu kingine namna hiyo, ikuwana mtu wa ndani, na huyu alishikilia katika saa hiyo Hakuna kitu kingine kingaliweza kufanya jambo hilo. Kila hoja, kila kitu uh, kingaliweza kuonyeshwa, uh, kila kitu kingalithibitisha kwamba hilo lilikuwa ni kosa, nami nilikuwa makosani. Lakini neno la Mungu ambalo lilikusudiwa uh, tangu zamani, kabla ya kuwekwa uh, misingi ya ulimwengu uh, lilishikilia uh, mle ndani. Nikasikia upepo mdogo ukipitia mle chumbani, roho yake ikaenda kukutana na Mungu. Ndugu dada, hebu nikwambie only... hicho ndicho kitu pekee. Usijaribu kulihoji hilo. Usijaribu kuwa na nywele ndevu eti eh, kwa sababu nilisema hivyo. Usijaribu kufanya mambo haya kwa sababu tu, kwa sababu katika mwili wako. Usijaribu kufanya jambo hilo uh, uh, kuchukuana tu kwa namna fulani bali ngojea tu mbele za Bwana hata kitu fulani kule ndani kabisa. may wengi wenu mnafikiri kwamba mna nyule ndevu, hiyo ina maana ya kwamba mtaenda mbinguni. Hiyo haimaanishi hivyo. Wengi wao, wengi wafikiri wengi, wengi, kuwa wee ni mwanamke mzuri mwandilivu utaenda, haimaanishi hivyo. Wengi wao wanafikiri kwa kuwa makanisa yao nao ni wafuasi wa hili na makundi haya makubwa na madaktari wakuu wa ungu hilo halimaanishi hivyo. Unaona, wengi wanafikiri kwa kuwa wananena kwa lugha wana Roho Mtakatifu, hilo halimaanishi hivyo. Ingawa Roho Mtakatifu kweli hunena kwa lugha, lakini mpaka huyo Roho Mtakatifu alipi na wakweli nendani, atakapopatana na kila neno. Kama huyo Roho Mtakatifu aliye ndani yako, ambaye anakufanya kunena kwa lugha, anaangalia kule nyuma na hakubaliani na neno lingine lote, basi ni roho mbaya. Unaona, haina budi kuja kutoka ndani, ambalo ni neno tangu mwanzo, katika mwanzo wa kuumba kwa Mungu, wakati Mungu alipoanza kuumba, akikufanya uishi. Unaona, ulianza kule eh, nyuma ya kama mbegu, na ukaendelea hadi mahali ulipo sasa. Ipo basi, nyote ya mlikuwa katika Kristo. Halafu wakati Kristo alipokufa yeye alikufa kusudi awakomboe ninyi nyote. Nani ni sehemu ya neno hili, basi unawezaje? Biblia yote, amri juu ya amri, kanuni juu ya kanuni, huku kidogo na huku kidogo; hakuna yodi mmoja ama nukta mmoja itakayoshindwa. Unawezaje kamwe ukiwa sehemu ya neno hili kuto kukubaliana na, na lingine lote ama sehemu yoyote yake? Mungu awabariki. Nimepita wakati sasa. Sikumaanisha kufanya jambo hili, kuwaweka kwa muda mrefu hivi. Samahani kwa maana niliowaweka, si samahani kwa yale niliyosema kwenye mwisho kabisa kwa kitu fulani. Enyi eh, marafiki na nyote hapa, nafikiri ni washiriki tu wa hapa wa kanisa. Mimi siji hapa kwa wakati ufao kuona ni washiriki gani waliopo. Maadani ninyi nyote mnakuja hapa kila wakati, mliwaambieni jambo fulani lililotukia ntanipa tuseme dakika sita zaidi. Kasisi Bwana O, O, Woka hapa kutoka Oregon ambaye alikuwa hapa Jumapili ile ile eh, niliyokuwa hapa. Kuna mtu anayejua jambo hilo lilikuwa jambo kubwa na la ajabu, lishuka nikea hapa, kuweko na watu wengi sana ndani ni nilikuwa na rundo la mahojiano na kila moja ya hayo yalikuwa muhimu, mfulana au wao Uh, watoto waliolewa walevi, na na mambo mbalimbali mbali, na mambo tu yaliyokuwa muhimu. So, mmoja wao alipaswa kuonwa. Siwezi kufanya mambo haya yote nami, wakabidhi kwa Mungu na kuweka mikono yangu juu yao katika maombi nikisema, eh, Mungu, ni nisingeweza kufanya jambo hilo, wafikie Bwana, fanya wewe, unajua namna ya kulifanya, namwombea kila mmoja Bili aliniita na ndiyo kwanza nije na ndugu Banks, akasema, baba, kama wewe basi, hebu angalia, nawaona watu wakiendesha magari kule. Wakati mwingine kwenye barabara ndogo wanaangalia ndani, nami naangalia kisha nawapungia mkono namna hiyo, nao nao karibu wageuze vichwa vyao. So, wataki mfanye hivyo. Juzi, wakati walipokuwa wanapanunua mahali pale kule, uh, Tucson nipate kuishi kule ndikutani, alikuwa na mahali kule alipotaka kuninunulia kwa yapata mara tatu au nne ya bei ya mahali hapa. Hata alitaka kutoa dola elfu eh, kadhaa kwake yeye mwenyewe, walijia pekee. Unaweza kufikia pale, mlinzi wa mlango alikuwa amesimama pale, mtu mkubwa mno vema, ni nyongeza kule, lakini yeyote, watu wao wanaoishi kule, kuna budi kuwa na barua ya kuruhusu, ndipo huyu mlinzi wa mlango anakuita kuona kama ni sawa kwao kuingia nikasema ungeweza kuwazia nini? ndugu zangu na dada zangu wanaokuja kuniona ambao wanataka kunipa mkono na kuniombea baraka za uh, Mungu, ungeweza kuniwazia mimi nikijiweka mwenyewe ndani pale. Tony akasema vema, wewe una. Nikasema Tony, ni inekabisa na hao wote wanavyo wakataza watu wasije karibu. Nikasema hiyo ni eh, kwa ajili ya watu ambao waliona yote wanayotaka mimi kufanya. Wao wanasema neema, Bwana aliniambia haleluya, mimi nitakaa papa hapa. Mungu atukuzwe. Bwana aliniambia una budi kufanya mkutano hapa kwenye kundi letu. Naam bwana, Mungu atukuzwe. Mungu, Mungu aliniambia jambo hilo. Kama utafanya jambo hilo ndugu, bwana kweli, umerudi nyuma. Mimi kule ndani eh, nikijaribu kujifunza, naona hiyo ndiyo sababu, naona na watu wengi wazuri wanashindwa kuja kwa sababu ya jambo hilo. Kama tu mtu akienda uh, kuinda nje hapa shambani, mkulima anasema karibu, unaweza kuinda, nawe unaingia kule na kumpiga risasi mmoja wa ng'ombe zake. Sungura alikimbia chini ya huyo ng'ombe, nawe ukamtupia risasi huyo sungura, haiduru. Unapanda kwenye ua badala ya kwenda kwenye lango, ukapanda kama bwana anavyopaswa kufanya, unapanda ua na unaovunja namna hiyo, mnaona hivyo, yeye atasema nitapafunga mahali hapa. Si, uh, simlaum hata kidogo, hata kidogo. Sema anafanya nini? Iye anawazuia wawindaji walio wangwana wanakuja. Ndivyo ilivyo daima, walio waovu ndio wanawazuia walio wazuri kuwa na sifa nzuri kila wakati. Naam, lakini hawa watu ni maelfu yao, kweli ni wahitaji na watu wazuri, watu wa kupendana wamejaa neema ya Mungu. Sasa tuna jambo hili, vile watu hawa waliingia namna hiyo, hatutaki hatutaki, hatu jambo hilo la bali, mtu huyu alikuja mbili, alisema shuka uende mbio haraka sana, baba kasema bibi Waldo yuko chini hapa na watu wanaokufa, hana budi eh, kuwaona mara moja, nami nikikimbia kule nikashuka nikaja hapa na nilipo rudi, wapo kasema hakuna mtu hapa achini isipokuwa mtu uh, mmoja anayelala katika upande wa upande uh, kule nche kwenye mto kila asiku kando ka ya hili jengo. Kasema yeye anakutaka umombe. Nikasema sawa. Kasema nitamweka ndani. Nikaingia, kulikuwa nafikiri na kajela imewekwa hapa nyuma upande wa nyuma, ama namna fulani ya motokaa kubwa Nikaja nikuwa ndipo. Huyo mke akasema u hali gani eh? Hakunijua basi, nikaingia na dada Woldo. Maskini mtu huyo akaingia. Unajua yeye alikuwa, unajua kisa chake, sivyo? Unaona yeye alikuwa na kansa akafa, kwenye mstari wa maombi kama saa moja kabla sijamfikia daktari wake, akaja akanionyesha. Hiyo imekuwa kama miaka kumi na minane iliyopita, kansa moyoni. no. Naona naye anaishi leo. Yeye anaishi kule Arkansas sasa, na yeye alikuwa kule Phoenix wakati huo ndipo akasema, Ndugu Wili lichukia kuingia namna hii eh, lakini akasema sikuwa na mahali pa kukaa, nilichukia. Walisema watu hawa, mwanamke huyu atakufa kofa. Ndugu Wili akasema, nilitaka kukuletea sadaka ndogo mkononi mwangu. Ndugu Wili akasema, lakini nisingeweza kufanya jambo hilo, ila eh, nilitia eh, kuponi siagi ya forosadi La, atamjazi eh, kwa jambo hilo naam. Na kwa hiyo Bwana akamponya huyu mwanamke, akawaponya wale uh, wote aliokuwa nao, akamfunulia mchungaji eh, wake yale yeye mwanamke alikuwa nayo moyoni mwake, kile mchungaji anapaswa kufanya. Jambo jingine na lo wote wakatoka wakipasa sauti, ndipo bili akaingia. Ndio sasa, baba, mtu huyu ameondoka siwezi. Nikasema, nani yule kule nje kwenye motokaa right? No. Yakasema jamaa fulani aliyetoka right, Oregon alisema, ana ndoto ya namna fulani, nami nikamwambia, siwezi kukupa tumaini lolote la uongo, kuna mia tatu hapa wanaongoja sasa. Akasema nami uh, nika- nikamwambia, andika tu hiyo ndoto. Akasema nina rundo uh, laso hapa kubwa hivi, hata hivyo nami nitaiongezea tu kwazo Nikasema mlete ndani, mpe dakika tano. Mara yule mtu alipoingia, dakika tano, ye akasema, mimi ni kasisi Woka, nafikiri jina lake lilikuwa hilo kutoka Oregon, nafikiri ni wa madhehebu fulani, sijui mpresibiteri fulani. Akasema nilikutana nao yapata miaka ishirini iliyopita, nilishuka nikaja kule Grants Pass ambako wewe, ama si Grand Pass, mbali ni sahau jina la mahali pale, pale. Kasema nchi zima vichwa vya maneno magazetini kila asubuhi. Kasema kila mtu alijua uh, jambo hilo. Kasema hata nisingeweza hata kuingia kwenye ile jengo ulokuwemo, mbali nilikuona ukipanda kwenda kule. Basi siku moja barabarani nilipanda nikaja. Kasema watu wanane watano wamekuzunguka kisha nikakupa mkono, nawe nilikwambia nilikuwa ndugu woka, nawe ukaniambia ulikuwa nani. Kasema tulizungumza maneno machache, kisha watu watatu wanne wanene uliokuwa nao wakakusukuma mbele. Akasema mimi sikuwa nina kulaumu wala sikuwa upande wako. Akasema ni kwamba tu mimi sikufahamu Akasema iliendelea namna hiyo kwa miaka michache, na baada ya kitambo kidogo, akasema mimi, mtu fulani akaniambia nije nisikize kanda fulani, yapata miaka mitatu iliyopita. Kisha akasema mtu huyo alicheza hizo kanda, ndipo alipofanya hivyo. Akasema nikamsikia akizungumza. Kisha akasema mtu huyu aliamini ya kwamba wewe ulikuwa na nabii. Akasema nikamwambia mtu huyo, sijui juu ya mambo haya, huenda ikawa nijuavyo mimi kwa so, hiyo. Akasema kisha mtu mwingine akahamia kwenye mji wetu akafanya mkutano nami nikakutana naye, ndipo akasema mimi ndimi nabii wa Mungu e, wa siku hii. Akasema ninyi mu jamaa wangapi? hata hivyo akasema na nasikia ambapo mtu mmoja huku chini anasikiza kanda, akasema Uyambra na kule nyuma mashariki alikuwa nabii wa siku hii na mambo kama hayo akasema, mtu huyu uh, si uh, sitalitaja jina lake, maana haisikiki sawa hapa, unaona naye, akasema najua William Branham kasema, lakini yeye amekosea kabisa katika fundisho lake. Akasema yeye si mpendekosti, yeye aamini katika ushuhuda wa kwanza. Kisha akasema jambo jingine, yeye anasema kuna manabii wakubwa na wadogo. Hakuna kitu kama hicho, kasema, wewe ni nabii ama wewe si nabii, na ni hilo tu. M akasema, "Vema, um, bwana, mimi sikubishana nawe juu ya jambo hilo, si, nisema tu nilimsikia mtu huyu akisema ya kwamba mtu huyo, William Branham na, na ya kwamba mtu huyu alidai kuwa nabii. Akasema, sikujua tu uh, walikuwepo wangapi. Akasema, bali nawataka juu ya jambo hili, mimi ndiye nabii wa wakati huu. Akasema, vema, ndiwe. Kasema, akulijali jambo hilo. Kisha akasema akaanza miongoni mwa ndugu zake mvulizo wa mikutano mitatu minne, naye akashuka akaenda kwenye posta kasema, usi, usibadilishe barua zangu ziache hapa mpaka nitakaporudi, kama siku nne ama tano baadaye, sawa. Wa wakasema wakaweka tikiti pale zisibadilishwe. Akashuka akaenda akamwona mbindi yake, na alipokuwa anaenda zake barabarani akasimama kwenye kanisa fulani, naye e, alihubiri mkutano wa usiku ule. Asubuhi iliyofuata alisema ilifikia tu kwamba kwa aliwaza nenda ukazichukue barua, na alivyofanya hivyo, barua moja ilikuwa imejipenyeza kwenye posta ikamfikia mbindi yake. Mbindi yake akaituma kule kama barua ya kawaida, naye akaifungua akasema. Ilikuwa mwanamume Bwana Yuda Brant, ambaye ni rafiki yangu, ambaye alikuwa yule mtu aliyekuwa anacheza kanda, kasema Bwana Hildebrand alikuwa amezungumza na Roy Boulders, na huyo na ni mmoja wa mameneja mwajua ya likua, na kwamba alikuwa anaenda kufanya mkutano hapa kutoka tarehe ishirini na nane hadi tarehe moja nije nijionee mwenyewe. Akasema, sasa angalia hapa, jamaa hao wanajaribu uh, kunivuta kwenye kitu kama hicho, naona ipo. Akaitupa ile barua kwenye kikapu cha takataka. Alafu akaendelea mbele, naona namna hiyo, akaenda na kufanya mkutano huo usiku huo. Ndipo asubuhi iliyofuata ndipo akaanza e, kushikilia moyo wake kulia papo hapo chumbani, akasema bwana Branam, ninatambua sinabudi kusimama mbele za Mungu. Akasema si kama nilikuwa nimelala ama nini kilichotukia, akasema niliota, nikasema nilikuwa nimelala kisha nikaota Kasema iliwasa mwanangu sokoni, alitumbukiza mkono wake katika gu gunia kisha akasema alifanya hivyo eh, eh, lilikuwa gunia la matofaa, nayo ya uh, ya yote yakaanguka. Kasema nilipoenda kuyaokota yote yalikuwa matofaa mabichi yaliyokuwa yameumwa mara moja. Kasema nilikuwa nikiyaokota nikayarudisha kwenye lile gunia. Kasema mingine yao ilifingirika yakatoka yakavingirika sakafuni kwa hiyo nikaenda kujaribu kuyachukua na chini kwenye nyasi, kisha kasema ilifingirika chini ya moja ya hizi eh, nyua za nyororo za eh, vifuli, na kulikuwa na barabara kubwa sana iliyoenda kule. Nikaangalia nyuma mashariki, na akasema ile ile ile nyororo ilifungiliwa kwenye mwamba mkubwa kule nyuma mashariki ndipo nikarudi kule, nikafikiri, eh, ningeweza kuishusha chini nyororo hii, kisha niende kule na nikamchukulie yule mtu yale matofaa. Akasema nikaanza kuishusha ile nyororo, akasema sauti ikaitikiza dunia nzima, akasema dunia ikatetemeka chini ya miguu yangu, akasema ilipoacha kutetemeka, ni ikasikia sauti. Ndipo akasema ndugu Branham, ilikuwa ni sauti yako. Akasema nilijua kuna kitu fulani kilichosema hivyo kasema ilisema nitapanda farasi kupitia njia hii tena. Kisha akasema nikaanza kuangalia juu ya ule mwamba namna hii, na nikazidi kuangalia kupita mawingu na kule juu kabisa, nikisimama kwenye mwamba uliotandaa kutoka mashariki kwenda magharibi, katika umbo lilochongoka namna hiyo kama piramidi, ukatandaa nyuma hapa kuelekea mashariki na akasema pale ulikuwa umesema pale juu ya farasi ambayo sijawahi kuona uh, kitu kingine kama yeye maishani mwangu mote. Farasi mkubwa sana mweupe, huku manyoya ya shingoni yamening'inia ya chini. Kisha akasema ulikuwa umevalia kama chifu wa Kihindi ukiwa na vitu vyote ambavyo Wahindi hutumia. Kasema ulikuwa na dirii hivyo, vikuku mikononi miko, miko na kote chini namna hiyo Kasema ulikuwa umeinua mikono yako namna hiyo. Kisha akasema huyo farasi amesimama pale kama farasi wa kijeshi akicheza cheza namna hii, akitembea huku, mimi nimesimama kimya. Ndipo nikasema, ulivuta hatamu ukaenda shoti kuelekea magharibi. Kasema niliangalia kule chini na kulikuwa na wanasayansi wengi wa sana na asubuhi iliyofuata, hiyo ilikuwa Jumamosi, asubuhi iliyofuata nilihubiri juu ya wanasayansi, mwajua kuwa ni waibilisi. Kisha nikasema watasayansi, pale walikuwa wakimwaga vitu kwenye tube na kuvichanganya. Kasema ukasimamisha farasi, ukainua mikono yako tena na kupasa sauti, nitapanda farasi kupitia njia hii tena. Kisha kasema dunia nzima ikatetemeka, hao watu wakatetemeka. Kasema wakainua macho yao, kisha wakaangaliana namna hiyo, kisha wakainua macho yao wakakuangalia, wakakunja mabega yao tu wakaendelea na utafiti wao wa kisayansi. Ndipo kasema wewe ukaanza kwenda kuelekea magharibi, na wakati alipofanya hivyo, kasema nikamwona mtu huyu aliyejiita nabii Majua. Kasema alikuja amepanda farasi iliyokuwa mchanganyiko wa rangi nyeupe na nyeusi pamoja. Ndipo akasema yeye alisogea akaja nyuma ya huyu farasi mkubwa mno. Kasema, ilikuwa akasema, kule juu kabisa juu ya mawingu, na ile barabara haikuwa pana hivi. Ndipo akasema huyo farasi alininiwa tu, akasema upepo upurusha manyoya na kila kitu kwe, kwenye mavazi yako, kisha akasema halafu manyoya ya ashingoni ya huyo farasi na mkia yakipeperushwa, rasi hodari sana mkubwa na mweupe, akitembea moja kwa moja mstarini. Ndipo kasema akasema, jamaa huyu akaenda shoti nyuma yako, akitoka upande wa Canada na mtu huyu anaishi Canada. Naye akasema akarudi, na kasema akamchukua frasi wake mdogo, akijaribu kumwangusha frasi wako, akimgeuza, akafanya viweo vyake vigonge ni nino kasema, haikumsongeza huyo farasi mkubwa, yaliendelea tu kutembea, kasema kisha, mara kasema ukageuka, kasema hiyo ingekuwa mara ya tatu, ulikuwa umezungumza mbali. Mara ya pili uliposema nitapanda farasi, ndipo kasema, hukuzungumza kama ulivyofanya uliamrisha, kasema uligeuka, kisha ukamwita yule mtu kwa jina lake, kasema Ondoka hapa, unajua ya kwamba hakuna mtu anayeweza kufikia kwenye barabara hii hapa bila ya Mungu kumwagiza kufanya hivyo. Ondoka hapa, kisha kasema man? yule mtu akageuka, kisha kasema mtu huyo ameniandikia barua, ndivyo kasema, kwenye viweo vya farasi wake huyo mweusi na wa kijivujivu zilizochanganyikana, kasema kwenye viweo vya farasi wake liliandikwa jina lake sahihi kama ile hasa iliyo kwenye barua zake, naye akaelekea kaskazini, kasema, kisha ukashuka ukaenda huyo farasi mkubwa, akageuka huko mbali magharibi ulivyoweza, kasema, ulisimama na kuinua mikono yako juu namna hiyo, ndipo akaanza kulia, kasema, Ndugu Branham, kumwona huyo farasi amesimama hapo, kofia hiyo yote ya vita na kila kitu namna hiyo, na kasema hiyo dirii ya kifuani na kila kitu kina meta, meta kasema, uliinua mikono yako juu kwa muda kidogo, kisha kasema, uliangalia chini tena ukachukua atam, kasema, nitapanda farasi kupitia njia hii tena. Kasema dunia nzima ikatetemeka huku na huko namna hiyo, kisha kasema, hapakuwepo na uhai uliowachwa ndani yangu tena, nilianguka tu chini kando ya ule mwamba, kisha nikaamka. Kasema hiyo ina maana nini, Bwana? Nikasema sijui. Asubuhi yake Junior Jackson aliyota juu ya piramidi. Mwajua nilipoenda magharibi, mnakumbuka jambo hilo, yeye alinipigia simu uh, mwezi mmoja ama ah, miwili kabla ya jambo hilo. Alikuwa na ndoto iliyokuwa ikimwasha, ilimbidi kuniambia. Nami nikasema mbili, nilikuwa ninayapata 20 waliokuwa wamesimama pale. Akasema Junior Jackson kule chini, alisema ilimbidi akwambie ndoto hiyo. Ikasema mwingize ndani, kwa kama tu dakika tano akamleta mke wake na akasema kama shahidi. Akasema leo ndoto, ndoto, kuna mimi na mke wangu tulikuwa huko nje tukipanda farasi. Nami nikasema niliangalia nyuma upande wa mashariki, nami nikaona, ilionekana kama kitu kidogo mmoja hivyo visani eh, vitukavyo. Naona ulimwengu haujui hivyo ni nini. Najua mnajua viko, tunajua hivyo ni kitu gani. Naona tunajua ni malaika wanaochunguza wahukumu. Naona na jinsi huwa kule kwenye ikulu na kadhalika, jinsi eh, kinavyoshuka moja kwa moja chini na hizo akili, jinsi wanavyoweza eh, wanaondoka kama umeme na kutoweka, wanaondoka A kwenye kila kitu walicho nacho, mnaona wao hatambui ni nini. Mnaona, acheni wasikilie chochote watakacho, wao wanaita visayani virukavyo ama chochote kile, hawajui. Naona kasema, nami nikakiona kikija, nami nikakiangalia, na jambo lilikuwa ni kwamba ilikuwa ni mtu fulani amepanda farasi. Kisa kasema, yalikuwa anakuja kwa mwendo wa umeme. Kasema, niliona alikuwa anashuka mbele yangu ndipo nikasimamisha motokaa yangu nikaruka nje. Nilipofanya hivyo, kasema motokaa, farasi alikuwa amesimama barabarani, farasi mkubwa sana mweupe wa kijeshi, akicheza cheza. Hilo ni neno bila shaka, najua likitembea likicheza cheza. Kasema kulikuwa na mtu aliyekuwa ameketi hapo juu. Kasema yeye alikuwa amevaa mavazi ya kimagharibi, akuwa aku, kaboi aku, lakini kasema alionekana kama chifu anayewaongoza wasimamizi wa mwitu ama chochote kile. Mnaona mamlaka uh, yote yake e, ya chifu kutoka magharibi, Wahindi juu ya Wahindi, wasimamizi wa mwitu juu, mnaona kisha. Akasema yule mtu alikuwa ameivuta kofia yake chini, na alikuwa alikuwa akiangalia kando, kisha akasema wakati ulipoangalia kando, akasema ilikuwa ni wewe Ndukbana. Kasema ukuzungumza kama ulivyofanya, ulisema Junior kamwita mara tatu, kisha kasema nitakwambia la kufanya, ndipo kasema, ndipo ukavuta hata sasa, hui furasi uliruka kama, kama mara tatu, ndipo ukaingia angani na ulikuwa umeenda kuelekea magharibi. Ya kasema hebu kidogo nikaangalia kila mahali, alafu akaja furasi mdogo kuliko huyo wa ukoo ule ule, lakini ni mdogo, kisha akasimama kasema, nikatembea kila mahali kasema, hapana budi alimtuma huyu kwa ajili yangu. Kasema nikampanda Juni, amepanda farasi kidogo pia. Akasema unajua jinsi matandiko yako inavyo kukaa, ndukibrana uh, vikuku na kadhalika. Kasema nilifikiri vema, haya yana nikaa vizuri sana, kwa hiyo nikavuta atam, nikaruka hewani Kasema nilivuta atam nikamsimamisha, nikageuka na nikarudi. Mnaona niliporudi, kasema nilimsimamisha huyo farasi, nikatoka na kuzungumza na mke wangu. Yule farasi akaondoka, naye akasumbuka sana. Alafu juzijuzi, siku tatu zilizopita, akaja aliomania, akashuka, akaja na, aka na ndoto ile ile hasa, bila kujua jambo lolote juu yake juu ya kujaribu kusalisha farasi ndume mkubwa mweupe na farasi jike mweusi, na hawangeweza kufanya jambo hilo. Wasiwasi kasema, nilipanda nikaenda kule, kasema lio na kumwambia nilichomwambia. Sitaki kusema jambo hilo hapa, naona mbali, nilimwambia niliyomwambia. Kasema je, yeah. Huoni sasa kujua jambo hilo si kumjua Eddi Dolton? alikuwa na na, na mwana mkwe naye, huyo mwana mkwe alikuwa na mbwa mwenye jina hili. Utajua leo ya kwamba unaota, lakini unapoamka ikumbuke. Isakasema sijasikia kamwe amri kama hiyo yapata wakati huo. Roy Robertson akaingia, akasema big baa, unakumbuka akula nyuma kabla hujaondoka uh, kanisani mara ya kwanza ilikuwa, ilikuwa umeketi kama kwamba nani katika Palestina sisi sote uh, au mashauri na kila kitu, tulikuwa tumeketi kama kwamba ni meza ya Bwana. Kisha ukazungumza nawe, yeye hakuwa na uhakika na yale uliyokuwa unazungumzia. Nasema ukasema uikucheupe lilikuja likakuchukua likakubeba. niangapa anaokumbuka ile ile ndoto ya ndguroi kisha kasema le wingu jeupe lilikuchukua, kisha akasema ndipo ukatoweka. Nikasembea barabarani nikipiga kelele na kulia. Nilipokuja uh, hapa nje na maskini uh, huo mkono wa kale umelemaa kama uh, alivyokuwa akisoma, hili aliangusha jembe la meno na akaanza kulia. Aliponiona nikija kule nje sikuwa kuwa nimemwona kusudi aniambie hiyo ndoto, naye akasema naye alikuwa anatumia chembe la meno. Nikasema na nawe, ukaondoka ukaenda. Ukasema nilitembea barabarani kila mahali, nijaribu kutafuta, sindoweza kupata mahali popote. Ilikuwa nikipata sauti, ndugu Branham, usiondoke. Ukasema wingu jeupe ilikuja likakuchukua, likakuondoa kwetu, likakupeleka upande wa magharibi ndio ilikuwa kabla ya ile piramidi ama chochote kile. Mnaona, kasema ilikuchukua nikakupeleka upande wa magharibi, nikalia na kutembea barabarani. Kasema baada ya kitambo kidogo, nikaondoka nikaenda, nikaketi mezani, nikawa nimeangalia apale upande wa mbele wa ile meza. Kasema nikiweza kuona tu kiasi hiki chako, ulikuwa mweupe kama theluji. Kasema ulikuwa umesimama pale, kisha kasema ulinena kwa mamlaka, akukuweko na kukisia katika jambo hilo kila mtu alifahamu yale hasa uliokuwa unasema lo, ndugu yangu, dada, sasa kila mmoja wenu anafahamu moyoni. Najua hilo linamaanisha nini. iweni too much. Kaani karibu na Kristo. hebu ni waonye sasa, kama mhudumu wa ajili juu ya jambo hili. Musicukwepu mbavu wowote. Msiwazie chochote, ni moja kwa moja pale, mpaka huu wandani wa ndani umetiwa nanga kwenye neno, mpaka uwe ndani ya Kristo kabisa, kwa maana hicho ndicho kitu pekee ambacho kitaniniino. Kwa maana tuko katika wakati wa udanganyifu sana tuliopata kuishi ndani yake, utawapoteza wale wateule kama yamkini kwa maana wana upako wanaweza kufanya chochote kama wengine wao. Sasa chini maisha yenu, lipendeli zenu, msiwiwe na mtu yeyote. Yesu alisema sa, sa, sa, sa, na namaanisha kama kodi yenu ya nyumba na kadhalika, huna uh, budi kufanya hivyo. Ondoa mambo yote yes, mzomi mwako waka kila kitu sawa. Iweni tayari. Itayarisheni, kumbukeni, katika jina la Bwana kitu fulani kiko tayari kutia. Ninaenda mlimani juma hili si hasa kuinda kindi. Naam, napenda kuinda kindi, bali naenda kule kwa kusudi, ili nikisema, e, Mungu si niende upande gani? Nami sitaki kukosa jambo hili, nisaidie. Niombeeni. Utafanya hivyo, nitakuwa nikiwaombea. Natumaini kwa rehema za Mungu ya kwamba atakutana na kila mmoja wenu na, na uh, tukutane katika nchi bora zaidi kuliko hii hapa. Na tunakuja hapa kwa sababu gani? tunafanya nini? Tunakuja hapa kucheza mchezo? Tunakuja hapa kukutana kama nyumba ya kulala ni Kristo hawezi kuja mpaka kanisa limekuwa sawasawa kabisa. Yeye yeah, yeah, anasungunjia. Naamini tuko katika wakati wa mwisho. Angalia kule kule California, angalia zile ghasia, angalia hao watu kumi na tisa waliouawa, ubaguzi wa rangi e. Sikuambia simba mrevu uliopita hapa ya kwamba huyo Martin Luther King angewaongoza watu wake kwenye mauaji ya bure? Ni wangapi wanaokumbuka jambo hilo? Isn't colored people? It's leaders. See how wa ni angozi, si hao uh, watu weusi, ni hao viongozi wanaowachochea, si kuchanganyana ubaguzi na chochote wanachotaka kudiita, hilo ni iblisi. Hiyo ni kweli, siko watu weupe weusi, hii ni wote hao ni ibilisi. Akili za watu na hoja za binadamu zimevunjika kuna tumaini hayi? Tumaini ici chi, kitu chichote chi chi ni kidonda kilichovunda bu, kiza mwanadamu hasiwezi kufanya maamuzi. Mimi si mwanasiasa, mimi si ni nino, wala demokrat wala republikani, yote ni vichafu. Mimi ni wa upamo mmoja, na huo ni upamo wa Yesu Kristo, hiyo tu bali. Ulipataje kuona kundi la vibaraka kama tulionao kule sasa? kama lile kundi la wa Texas uh, tulio nao kule bwana. Wao wanasema chochote wanachotaka watu. Kama wanataka ukomunisti hapa, ukomunisti. Wakitaka yeah, kutangamana hapa, kutangamana. Wakitaka ubaguzi, tawapa chochote kile. Je, mwanamume yuko wapi? Eh, Mungu yoni kama mibara yuko wali. Mwanamume mwanamume ambaye ni mwanamume ambaye atasimamia kanuni Wako wapi wanawake ambao husimamia kanuni? Niko wapi kanisa nalosimamia kanuni? Sina wakati hata mdogo kwa ajili ya roho hafifu ya, ya kushindwa inayopatana. Mwanamke ni mwanamke, hebu na awe bibi. Kama mwanamume ni mwanamume, hebu na awe mwanamume. Kama yeye ni rahisi. Wako wapi akina Joni kwa kuya ya msi wetu wako wapi akina Ibrahim Lincoln wetu, watu wenye msimamo? Yuko wapi Patrick Henry wetu kasema nipe uhuru ama unipe mauti? Yuko wapi mtu anayesimamia yaliyo kweli? Yuko wapi mtu ambaye haogopi kuzungumza wazi, haidhuru ulimwengu wote unampinga, azungumze lilo kweli na kulitetea na kulitia? Yuko wapi Arnold Van Winkle wetu tena leo? Yuko wapi mtu mwandilifu wapi mtu mwenye roho woti ni adhibu sana na wanaochanganyikiwa sana hata hawajui wanakosimama. Mungu jalia nisimame na kanuni za Mungu mmoja, kama mhudumu neno la Kristu. Kwa maana mbingu na nchi zitapita, mbali hata litashindwa kamwe. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, milango ya kuzimu haitalishinda. Natusimame sasa, shikaneni mikono ninyi. Kwa nini? kwanini. Natufinamisha vichwa vyetu sasa, wakati Dukneva anapoturuhusu tuvumkane kwa maombi. Rudi usiku wa leo sasa. Unta, tunatarajia ibada nzuri sana usiku wa leo hapa maskanini. Mungu awabariki na muniombee, nitawaombea. Msikilia kwamba mimi ni eh, shupafu wa dini. Marafiki msikilia kwamba ninajaribu kuwasukumia kitu fulani inawapenda nami, ina kanuni plani, nami na kanuni fulani. Hiyo ni Biblia. Hakuna neno moja linaloweza kuondolewa kwake, hakuna neno moja linaweza kuongeza kwake, nami niliamini namna ilivyoandikwa. Natuvinamishe vichwa vyetu sasa, kisha mchungaji wetu mwaminifu na amwema aruhusu mkutano ufumukane. Mungu akubariki ndugu Nevo.